Chi fí lương NC thuê khoán bao gồm NVL fụ???

• Thread starter The End
  • Ngày gửi
The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Chào các bác. Cty em là cty xây dựng, chuyên lắp đặt sàn gỗ và thi công đồ nội thất. Năm vừa qua, bên em có thi công 1 ctrình thi công đồ nội thất văn phòng cho cty A, bên em đã mua NVL chính (là gỗ MDF) về để thi công. Sau đó bên em có ký hđồng giao khoán cho ông B, với nội dung, bên ông B sẽ fải tự bảo đảm máy móc và dụng cụ thi công, và bao gồm cả NVL fụ (keo dán, đinh ốc vít, và cả gỗ dán veneer). Ctrình nay đã hoàn thành xong, nhưng em bây giờ lại vướng mắc cái phần chi fí lương khoán (vì chi phí lương nhân công này bao gồm cả những cái chí phí NVL fụ kia). Bây giờ em ko biết fải fân bổ như thế nào cái lương khoán cho ông B này. Bác nào có thể júp em vấn đề này đc ko ạh? Hay là em cứ tính hết cả lương khoán + NVL fụ kia vào làm lương? Mà bây giờ thực sự mấy cái hoá NVL fụ đấy em làm sao lấy đc?? Ngày trc khoán là cứ khoán gọn vậy thôi. Jờ ko biết em fải làm sao bây giờ?? Các bác nào có cao kiến làm ơn júp em với ạh
Em xin chân thành cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Chào các bác. Cty em là cty xây dựng, chuyên lắp đặt sàn gỗ và thi công đồ nội thất. Năm vừa qua, bên em có thi công 1 ctrình thi công đồ nội thất văn phòng cho cty A, bên em đã mua NVL chính (là gỗ MDF) về để thi công. Sau đó bên em có ký hđồng giao khoán cho ông B, với nội dung, bên ông B sẽ fải tự bảo đảm máy móc và dụng cụ thi công, và bao gồm cả NVL fụ (keo dán, đinh ốc vít, và cả gỗ dán veneer). Ctrình nay đã hoàn thành xong, nhưng em bây giờ lại vướng mắc cái phần chi fí lương khoán (vì chi phí lương nhân công này bao gồm cả những cái chí phí NVL fụ kia). Bây giờ em ko biết fải fân bổ như thế nào cái lương khoán cho ông B này. Bác nào có thể júp em vấn đề này đc ko ạh? Hay là em cứ tính hết cả lương khoán + NVL fụ kia vào làm lương? Mà bây giờ thực sự mấy cái hoá NVL fụ đấy em làm sao lấy đc?? Ngày trc khoán là cứ khoán gọn vậy thôi. Jờ ko biết em fải làm sao bây giờ?? Các bác nào có cao kiến làm ơn júp em với ạh

Monh sự júp đỡ của các Pro:flower:

itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
Bạn muốn biết chi phí NVL phụ hết bao nhiêu thì bạn phải xem trong dự toán.
- Nếu chưa thanh toán hết tiền cho ông B thì yêu cầu ông ấy trả hoá đơn NVL phụ.
- Nếu không bạn qua các cửa hàng bán đồ kim khí "xin" người ta một cái nếu số lượng ít

kaiser_no1

kaiser_no1

Trung cấp
18/7/07
89
5
8
Nha Trang
Mình nghĩ bạn phân bổ cái chi phí NVL phụ này theo chi phí NVL chính thử

T

Thuhien85

Guest
23/2/08
10
0
0
Ha noi
Em mới vào nghề, cho em hỏi :Cty em là cty xây dựng sử dụng qđ48 có chia ra 1541,1542,1547, Khi công ty nhận công trình có khoán lại cho các thầu phụ, nhưng em không biết khi thanh toán thầu phụ thì chi phí đó định khoản vào tk nào của 154 như trên hay nhập trực tiếp vào 632?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA