Chuyển đổi PP thuế GTGT

• Thread starter Tieu My
  • Ngày gửi
T

Tieu My

Guest
21/4/06
50
0
0
PY
Thông thường các quán Café nộp thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp ( theo mức ấn định doanh thu hàng tháng ). Nhưng bây giờ muốn chuyển đổi sang nộp thuế theo phương pháp khấu trừ có được không ? và cần phải lầm thủ tục gì ? và quán café có thể chuyển sang một loại hình doanh nghiệp nào đó không ( Cty TNHH hay DNTN )
Thanks !

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Thông thường các quán Café nộp thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp ( theo mức ấn định doanh thu hàng tháng ). Nhưng bây giờ muốn chuyển đổi sang nộp thuế theo phương pháp khấu trừ có được không ? và cần phải lầm thủ tục gì ? và quán café có thể chuyển sang một loại hình doanh nghiệp nào đó không ( Cty TNHH hay DNTN )
Thanks !

Ban chuyển sang hình thức kinh doanh dưới dạng doanh nghiệp nha, Cty TNHH, cổ phần hay DNTN đều được..

K

khainguyen

Trung cấp
20/10/06
99
0
16
Contum
Ban chuyển sang hình thức kinh doanh dưới dạng doanh nghiệp nha, Cty TNHH, cổ phần hay DNTN đều được..

hi. hi...Điều quan trọng là mơ uớc của bạn đó cơ quan thuế cho cho thành hiện thực không chứ Tiger nhỉ?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
hi. hi...Điều quan trọng là mơ uớc của bạn đó cơ quan thuế cho cho thành hiện thực không chứ Tiger nhỉ?

Cái này có dính gì đến cơ quan thuế chứ khainguyen? Đây là quyền của công dân. Cứ nộp đơn lên Sở Kế hoạch đầu tư là xong ngay í mà :028:

K

khainguyen

Trung cấp
20/10/06
99
0
16
Contum
Cái này có dính gì đến cơ quan thuế chứ khainguyen? Đây là quyền của công dân. Cứ nộp đơn lên Sở Kế hoạch đầu tư là xong ngay í mà :028:

Giúp người ta thì giúp hết mình chứ. Chứ nói theo kiểu TiGER thì ai nói mà chẳng được

NguyenThiMyLien

NguyenThiMyLien

Trung cấp
5/6/07
99
1
8
VungTau
mọi người cho mình hỏi, làm kế toán cho các cơ sở kinh doanh nộp thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp ( theo mức ấn định doanh thu hàng tháng ) là sao vậy nhỉ ? mình chưa hiểu rõ lắm về kế toan cho các loại hình này. Các bạn giải thích dùm mình với nha, cám ơn mọi người nhiều.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Giúp người ta thì giúp hết mình chứ. Chứ nói theo kiểu TiGER thì ai nói mà chẳng được
Nói như thế đủ rồi chứ giúp thế nào nữa nhỉ, hay là chạy cò giấy phép mới gọi là giúp :005: . Còn thủ tục thành lập Dn kinh doanh dịch vụ ăn uống "đơn giản" thui mờ :quiet:

S

sunfaac

Guest
9/3/08
3
0
0
HCM
Nếu bạn muốn chuyển sang công ty TNHH hay DNTN thì phải làm thủ tục trả lại giấy chứng nhận kinh doanh hộ cá thể mà bạn đang đóng thếu trực tiếp trên doanh thu và đđến sở Kế Hoạch và Đầu Tư làm thủ tục cấp giấy phép, còn không muốn chuyển thành công ty thì hộ cá thể vẫn nộp thuế dạng khấu trừ được mà, mình thấy có mấy hộ cá thể nộp thuế khấu trừ đó, bạn thử tìm hiểu xem nha.

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Nếu muốn nộp thuế theo pp khấu trừ thì tốt nhất là bạn thành lập DN cho đơn giản. Hộ cá thể cũng có thể nộp thuế khấu trừ nhưng lại phải làm đơn từ xin xỏ, mà vẫn phải thực hiện đầy đủ chế độ sổ sách kế toán, hoá đơn chứng từ.... ( bây giờ thì rất ít được CQT chấp nhận vì hầu hết các hộ không đủ điều kiện về ghi chép sổ sách kế toán).
Mà quán cafe thì cũng nên cân nhắc xem nộp thuế khoán có lợi hơn hay nộp khấu trừ lợi hơn, đầu ra đầu vào có hoá đơn thế nào... rồi hãy quyết.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA