Thu nhập chịu thuế....

• Thread starter giaythuytinh
  • Ngày gửi
giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Cty mình khinh doanh bên tư vấn thiết kế và xây dựng.Mảng xây dựng được miễn thuế TNDN.Khi điền vào phụ lục miễn thuế 03/4A - TNDN cho mình hỏi :
Tại chỉ tiêu số 3 : Xác định số thuế TNDN chênh lệch do cơ sở kinh doanh hưởng thuế suất ưu đãi
Mình áp dụng thuế suất 28% thì phân này ko cần điền, để trống phải ko?
Có câu "Tổng thu nhập chịu thuế được miễn giảm" mình ko hiểu rõ lắm...mong mọi người hướng dẫn giúp.Cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Cty mình khinh doanh bên tư vấn thiết kế và xây dựng.Mảng xây dựng được miễn thuế TNDN.Khi điền vào phụ lục miễn thuế 03/4A - TNDN cho mình hỏi :
Tại chỉ tiêu số 3 : Xác định số thuế TNDN chênh lệch do cơ sở kinh doanh hưởng thuế suất ưu đãi
Mình áp dụng thuế suất 28% thì phân này ko cần điền, để trống phải ko?
Có câu "Tổng thu nhập chịu thuế được miễn giảm" mình ko hiểu rõ lắm...mong mọi người hướng dẫn giúp.Cám ơn

Đúng, nếu cty bạn áp dụng thuế suất 28% thì không cần khai phần 3.
Tổng TNCT được miễn giảm: là thu nhập chịu thuế của hoạt động xây dựng mà được miễn thuế ấy;
Giả sử Cty lãi 500tr, trong đó tư vấn thiết kế lãi 200tr, xây dựng lãi 300tr thì khai 300tr vào chỉ tiêu này. Ở chỉ tiêu 4.4 nếu được miễn thuế thì bạn ghi tỷ lệ là 100% (ngày xưa đã thấy TCT hướng dẫn như thế rồi, nay mẫu biểu mới không biết đã có ai hướng dẫn chưa)

T

tinhth

Guest
26/12/07
65
0
0
Nha Trang
Chi phí thuế TNDN

Cả nhà ơi cho e hỏi khi mình làm tờ khai thuế TNDN thì các khoản chi phí mà có hóa đơn bán lẻ thì vẫn được kê khai hết đúng không ạ và công ty e tháng 11 mới có giấy phép đăng ký kinh doanh thì lương CNV từ tháng 9 có được coi là chi phí hợp lý ko ạ. Bác nào có kinh nghiệm giúp e với nha e cảm ơn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA