Nộp thiếu tiền thuế GTGT

• Thread starter winter79
  • Ngày gửi
W

winter79

Guest
18/12/07
83
1
0
HCM
Số tiền thuế GTGT trên sổ sách lớn hơn số tiền thuế trên Tờ khai hàng tháng, Mình lại nộp thuế GTGT theo Tờ khai--> sổ sách KT bị thiếu 1 khoản tiền là 190.000, nên số dư đầu kỳ trên tờ khai =0 trong khi SDĐK trên SS =190.000

Vậy mình fải điều chỉnh như thế nào đây? Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người. Cảm ơn nhìều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Số tiền thuế GTGT trên sổ sách lớn hơn số tiền thuế trên Tờ khai hàng tháng, Mình lại nộp thuế GTGT theo Tờ khai--> sổ sách KT bị thiếu 1 khoản tiền là 190.000, nên số dư đầu kỳ trên tờ khai =0 trong khi SDĐK trên SS =190.000

Vậy mình fải điều chỉnh như thế nào đây? Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người. Cảm ơn nhìều

Bạn xem khoản đó nằm ở đâu chứ để dễ điều chỉnh.
Chào

W

winter79

Guest
18/12/07
83
1
0
HCM
Mình ko biết nó nằm đâu? vậy bây giờ mình nên đ/chỉnh ntnào?

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
ac.
trước hết bạn phải xác định xem nó là khoản nào. Và giữa sổ sách và tờ khai thằng nào đúng.
Nếu thằng sổ sách đúng thì bạn làm điều chỉnh tăng trong tháng sau( ci như 1 khoản thuế mình kê thiếu hoặc chậm kê thôi)
Nếu tờ khai đúng thì ..chảng phải làm gì ngoài việc xoá trong sổ sách đi thôi

V

vannhat

~*Vô Đối*~
Mình ko biết nó nằm đâu? vậy bây giờ mình nên đ/chỉnh ntnào?

Sao ko kiểm tra được chứ.
Bạn làm như sau:
Đối chiếu các khoản ghi trên sổ cái TK 33311 với bảng kê hàng hóa bán ra hàng tháng. Đối chiếu các khoản trên sổ cái TK 133 với bảng kê hàng hóa mua vào chịu thuế GTGT xem giữa chúng có bị lệch nhau không. Nếu không lêch nhau thì bạn xem cách kết chuyển giữa TK 133 với 33311 nhé.
Chúc bạn sớm tìm ra nguyên nhân :007: