Thuế xuất linh kiện và thành phẩm hàng điện tử (máy vi tính)

• Thread starter Giahoang
  • Ngày gửi
G

Giahoang

Guest
13/3/08
3
0
0
Viet nam Que huong toi
Chào các bạn!
Các bạn cho mình hỏi!
- Linh kiện điện tử( máy in, máy vi tính.....) thuế xuất là bao nhiêu? Cty mình là TNHH nhập linh kiện dời, Thuế nhập là 5%, nếu công ty mình lắp thành 1 bộ máy vi tính hoàn thiện, cả loa và các phụ kiện như máy in, máy Scan....Thì thuế Xuất là bao nhiêu?
- Thợ đi bảo dưỡng, sửa chữa, viết hoá đơn đầu ra là bao nhiêu % và hạch toán vào đâu ?
Các bạn chỉ cho mình biết với nhé .
Thank!

Khóa học Quản trị dòng tiền
itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
- Linh kiện điện tử( máy in, máy vi tính.....) thuế xuất là bao nhiêu? Cty mình là TNHH nhập linh kiện dời, Thuế nhập là 5%, nếu công ty mình lắp thành 1 bộ máy vi tính hoàn thiện, cả loa và các phụ kiện như máy in, máy Scan....Thì thuế Xuất là bao nhiêu?
Thuế GTGT đầu ra của máy vi tính nguyên bộ là 10%

- Thợ đi bảo dưỡng, sửa chữa, viết hoá đơn đầu ra là bao nhiêu % và hạch toán vào đâu ?
Nếu bán linh kiện thuế xuất là 5%, dịch vụ sửa chữa, bảo dưỡng là 10%
bạn cứ hạch toán bình thường, Linh kiên thì 5111, sửa chữa, bảo dưỡng thì 5113

G

Giahoang

Guest
13/3/08
3
0
0
Viet nam Que huong toi
Thank các bạn! Mình có hỏi bên Thuế thì họ nói Thuế xuất nguyên bộ máy vi tinh ( khi cty mình lắp ráp từ các linh kiện dời) vẫn có thuế xuất 5%, Vậy ai dúng đây ?
Các bạn cho mình hỏi Danh mục thuế Xuất hàng hoá dịch vụ trong nước ở thông tư bao nhiêu hay ở trang web nào với nhé !
Các bạn giúp mình nhé !

Sửa lần cuối:
D

dakdakitc

Guest
20/3/08
7
0
0
Thanh Hoá
Thuế xuất nguyên bộ + linh kiện máy tính + máy in = 5%
Linh phụ kiện máy in + lưu điện = 10%.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Thank các bạn! Mình có hỏi bên Thuế thì họ nói Thuế xuất nguyên bộ máy vi tinh ( khi cty mình lắp ráp từ các linh kiện dời) vẫn có thuế xuất 5%, Vậy ai dúng đây ?
Các bạn cho mình hỏi Danh mục thuế Xuất hàng hoá dịch vụ trong nước ở thông tư bao nhiêu hay ở trang web nào với nhé !
Các bạn giúp mình nhé !
Thuế nói đúng, máy tính và các bộ phận của máy tính, máy in chuyên dùng cho máy tính chịu thuế suất 5%

tranvhoang77

tranvhoang77

Sơ cấp
1/3/07
21
0
1
Noi ay binh yen !
Thank! các bạn nhé !

T

thdien

Guest
Do chưa có kinh nghiệm nên nhờ các bạn giúp với.
Cty mình đang làm cũng kd máy vi tính, trường hợp đầu vào linh kiện (như main, keyboard, mouse....)xuất ra bán cho khách là bộ máy vi tính thì trên sổ sách chúng ta sẽ trừ kho như thế nào? dựa vào PXK để trừ hàng hay sao?
Xin chỉ giúp!!!!!!!!!!

T

thaihang5588

Guest
22/9/10
34
0
0
35
Do luong nghe An
khi xút thì mình xút bôj nhung khi vao sôr sách thì bạn phải vít chi tít ra chưs,như vâỵ mơí chi tít đươcj giá vốn nhập vào và giá vôns xút ra (xk,nk)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA