Chuyển địa điểm khác quận trong Hà Nội

• Thread starter Lê Thu Trang
  • Ngày gửi
L

Lê Thu Trang

Cao cấp
26/9/05
325
0
16
Hà Nội
Chào các bạn
Công ty mình chuyển địa điểm khác quận từ Q Thanh Xuân sang Q Cầu giấy mình phải hoàn tất những thủ tục gì với cơ quan thuế ở hai quận trên.
Mong các bạn chỉ giúp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Đơn giản nhất là bạn xin thành lập cty mới 9(Thủ tục đơn giản hơn lúc đầu )vì lúc này bạn phải làm lại con dấu ,trả hóa đơn và quyết toán thuế với CCT Thanh xuân ,rồi cán bộ thuế Cgiấy sẽ đến kiểm tra địa điểm và xác nhận đồng ý bán hóa đơn cho cty bạn .Thủ tục cũng lâu đó .Thân

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Tôi có anh bạn cty mới chuyển địa điểm như bạn chỉ có bộ hồ sơ điều lệ cơ bản còn giữ lại còn phải điều chỉnh lại gần hết địa điểm trụ sở cty ,nói chung cũng gần như lập cty mới mà tốn nhiều thời gian lắm đó .Bạn có thể đến văn phòng luật họ tư vấn cho ,hoặc đến sở kế hoạch đầu tư để họ tham vấn ,còn chi cục thuế việc này không phải việc của họ bạn ạ .Thân

V

vannhat

~*Vô Đối*~
Chào các bạn
Công ty mình chuyển địa điểm khác quận từ Q Thanh Xuân sang Q Cầu giấy mình phải hoàn tất những thủ tục gì với cơ quan thuế ở hai quận trên.
Mong các bạn chỉ giúp.

Bạn thực hiện các bước thứ tự sau:
1. Làm mẫu số 08 (kèm công văn+DKKD bản sao cũ và mới) về việc thay đổi địa chỉ trụ sở gửi chi cục thuế Thanh Xuân (làm ít nhất là 3 bộ). sau đó mang quyển hóa đơn GTGT+GNT vào NSNN bằng TM+CK đến cán bộ quản lý thuế ơ thanh xuân làm thủ tục thu hồi hóa đơn
2.Làm mẫu số 09 về việc xác nhận nghĩa vụ nộp thuế của đơn vị (nhờ cán bộ quản lý giúp 1 chút)
3. Sau khi làm xong 2 việc trên bạn kẹp 1 bộ hồ sơ bao gồm: Mẫu 09+Mẫu 08+công văn xin chuyển địa điểm ở trên+DKKD cũ và mới+Giấy chứng nhận MST bản gốc lên Phòng đkkd (P 301, phía bên trong- số 18 Yên phụ - Ba đình - Hn) nộp. họ sẽ cho mình giấy hẹn là 5 ngày nếu như không có vấn đề gì thì họ sẽ trả hồ sơ cho mình + GCN MST Bản gốc có ghi chi cục quản lý là Cầu Giấy.
4. Sau khi nhận được GCN MST bản gốc bạn photo và mang đến nộp 1 bản ở chi cục Cầu giấy. Hỏi cán bộ quản lý của cty mình là ai?
Lên cán bộ xin chương, mục,loại khoản của công ty để còn biết đường nộp thuế. Đồng thời làm thủ tục mua hóa đơn.
Tôi vừa làm thủ tục chuyển quận từ Hoàn kiếm về Hoàng Mai, đã làm xong các bước từ 1 đến 3 rồi còn bước 4 chưa làm.
Để hôm nào làm xong post lên nốt cho bác tham khảo.
Từ bước 1 đến 3 tôi mất hơn 1 tuần thôi. từ 4 trở đi chắc chỉ mất 1 tuần nữa là xong.
Tiện đây Bác nào biết chi cục Hoàng Mai ở đâu nhé? tra trên mạng tin của tổng cục thuế nhưng không thấy địa chỉ của chi cục Hoàng mai đâu cả hic hic

V

Vu Hong Giang

Guest
cho minh hỏi vấn đề này nữa nhé: Công ty mình cũng chuyển quận từ ĐĐa về BĐình. Đã nộp các giấy tờ thông báo lên chi cục cũ (ĐĐa) từ ngày 10/3/2008 nhưng chưa giải quyết xong, thì mình muốn hỏi liệu trong TG chờ đợi cty mình có được sử dụng hđơn cũ nữa không? và được sử dụng đến bao giờ?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
cho minh hỏi vấn đề này nữa nhé: Công ty mình cũng chuyển quận từ ĐĐa về BĐình. Đã nộp các giấy tờ thông báo lên chi cục cũ (ĐĐa) từ ngày 10/3/2008 nhưng chưa giải quyết xong, thì mình muốn hỏi liệu trong TG chờ đợi cty mình có được sử dụng hđơn cũ nữa không? và được sử dụng đến bao giờ?

Hiện tại bạn vẫn đang ở Đống Đa, chưa thanh quyết toán hóa đơn cũ. Vì thế bạn vẫn xuất hóa đơn bình thường nhé.

K

khainguyen

Trung cấp
20/10/06
99
0
16
Contum
Hiện tại bạn vẫn đang ở Đống Đa, chưa thanh quyết toán hóa đơn cũ. Vì thế bạn vẫn xuất hóa đơn bình thường nhé.

Thanh quyết toán hoá đơn cũ rồi thì con đâu nữa mà xuất hả tiger?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Thanh quyết toán hoá đơn cũ rồi thì con đâu nữa mà xuất hả tiger?

Tiger chỉ nói trường hợp DN chưa thanh quyết toán hóa đơn vị mà. Xuất vô tư. Nếu như đã thanh quyết toán, nhưng chưa xong thủ tục chuyển đi, cơ quan thuế vẫn duyệt bán hóa đơn cho DN bình thường, sau đó thanh quyết toán tiếp.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Bạn thực hiện các bước thứ tự sau:
1. Làm mẫu số 08 (kèm công văn+DKKD bản sao cũ và mới) về việc thay đổi địa chỉ trụ sở gửi chi cục thuế Thanh Xuân (làm ít nhất là 3 bộ). sau đó mang quyển hóa đơn GTGT+GNT vào NSNN bằng TM+CK đến cán bộ quản lý thuế ơ thanh xuân làm thủ tục thu hồi hóa đơn
2.Làm mẫu số 09 về việc xác nhận nghĩa vụ nộp thuế của đơn vị (nhờ cán bộ quản lý giúp 1 chút)
3. Sau khi làm xong 2 việc trên bạn kẹp 1 bộ hồ sơ bao gồm: Mẫu 09+Mẫu 08+công văn xin chuyển địa điểm ở trên+DKKD cũ và mới+Giấy chứng nhận MST bản gốc lên Phòng đkkd (P 301, phía bên trong- số 18 Yên phụ - Ba đình - Hn) nộp. họ sẽ cho mình giấy hẹn là 5 ngày nếu như không có vấn đề gì thì họ sẽ trả hồ sơ cho mình + GCN MST Bản gốc có ghi chi cục quản lý là Cầu Giấy.
4. Sau khi nhận được GCN MST bản gốc bạn photo và mang đến nộp 1 bản ở chi cục Cầu giấy. Hỏi cán bộ quản lý của cty mình là ai?
Lên cán bộ xin chương, mục,loại khoản của công ty để còn biết đường nộp thuế. Đồng thời làm thủ tục mua hóa đơn.
Tôi vừa làm thủ tục chuyển quận từ Hoàn kiếm về Hoàng Mai, đã làm xong các bước từ 1 đến 3 rồi còn bước 4 chưa làm.
Để hôm nào làm xong post lên nốt cho bác tham khảo.
Từ bước 1 đến 3 tôi mất hơn 1 tuần thôi. từ 4 trở đi chắc chỉ mất 1 tuần nữa là xong.
Tiện đây Bác nào biết chi cục Hoàng Mai ở đâu nhé? tra trên mạng tin của tổng cục thuế nhưng không thấy địa chỉ của chi cục Hoàng mai đâu cả hic hic

Câu trả lời quá chi tiết.
Chi cục thuế quận Hoàng Mai: 04 6332515
Khu nhà E chung cư đền Lừ 2.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA