Hạch toán tăng doanh thu theo yêu cầu của chi cục thuê

• Thread starter dop772000
  • Ngày gửi
D

dop772000

Guest
18/12/06
3
0
1
Ha Noi
Chào các bạn Công ty mình hoạt động trong linh vực kinh doanh ăn uống. Tháng 9 + tháng 10 công ty mình kê khai doanh thu với thuế là 400tr mỗi tháng. Đến tháng 11 Chi cục thuế cử người xuống nắm tình hình trong vòng 5 ngày rồi ra quyết định yêu cầu Công ty mình điều chỉnh tăng doanh thu Tháng 9 + tháng 10 lên 100tr mỗi tháng. Việc điều chỉnh tăng doanh thu này mình đã làm điều chỉnh tăng trên tờ khai thuế GTGT tháng 12. Tuy nhiên, minh đang thắc mắc không biết sẽ phải hạch toán sao đây. Mình hỏi cán bộ quản lý thuế thì được hướng dẫn là không phải lập hóa đơn GTGT cho phần doanh thu điều chỉnh. Vậy khi làm báo cáo mình phải hạch toán như thế nào nếu như không có cả đầu vào và đầu ra. Các bạn giúp mình với nhé, sắp đến hạn nộp BCTC rồi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

songhong84

Guest
16/4/08
5
0
0
39
Ha Noi
Sao ban lai bao vay. Công ty mình cũng vậy và cán bộ thuế bảo mình lập HĐ ghi tăng doanh thu tháng trước đấy. Thế mình mới có chứng từ hạch toán chứ. Bạn hỏi lại hộ xem.

B

buitheduy

Cao cấp
6/11/08
268
1
16
Quy Nhon
Sao ban lai bao vay. Công ty mình cũng vậy và cán bộ thuế bảo mình lập HĐ ghi tăng doanh thu tháng trước đấy. Thế mình mới có chứng từ hạch toán chứ. Bạn hỏi lại hộ xem.
Không cần phải lập thêm HD đâu khi cơ quan thuế có quyết định tăng daonh thu bằng van bản thì lúc đó mình định khoản.
Nợ 111.112, 131
Có 511
có 333
thế thôi

H

hanquang

Guest
8/12/07
171
3
0
51
Lam dong
Gửi bạn dop 772000.
Kế toán cần phải căn cứ chứng từ gốc để hạch toán,chứng từ để HT doanh thu chính là hóa đơn.Cán bộ thuế trả lời với bạn không cần lập hóa đơn GTGT là sai rồi.Bạn phải xuất hóa đơn theo biên bản làm việc với cơ quan thuế,ghi rõ là bổ sung tháng 9 + tháng 10 theo biênn bản.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA