hoá đơn tiền điện

• Thread starter DHH
  • Ngày gửi
DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
cho tớ hỏi nếu trong hợp đồng thuê nhà cty tớ (bên thuê) chịu trách nhiệm trả tiền điện thì hoá đơn tiền điện có được khấu trừ thuế GTGT ( mặc dù hoá đơn vẫn mang tên chủ nhà).
Những hoá đơn bán hàng thông thường có bắt buộckê khai không ? nếu kê thì kê vào đâu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
cho tớ hỏi nếu trong hợp đồng thuê nhà cty tớ (bên thuê) chịu trách nhiệm trả tiền điện thì hoá đơn tiền điện có được khấu trừ thuế GTGT ( mặc dù hoá đơn vẫn mang tên chủ nhà).
Những hoá đơn bán hàng thông thường có bắt buộckê khai không ? nếu kê thì kê vào đâu.
Hì hì người ta chấp nhận trả tiền rùi thì bên bạn sao khấu trừ đc, trừ khi bạn mún ăn gian thui:004:, còn những hóa đơn bán hàng thông thường giờ ko phải kê khai nữa ( bạn ko xem quy định mới áh???:025:) làm siêng xem tài liệu đi bạn ơi ,nếu không trong cv sẽ khó khăn đó.
Chúc bạn vui và thành công nhá!!!!:1luvu:

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
Trong thông tư 134 có nói trường hợp cty bạn phải làm bảng kê kèm theo và được tính vào chi phí (nhưng không nói rõ là có được khấu trừ thuế hay không). Nếu mình nhớ không lầm là vậy. Tốt nhất theo mình bạn đưa làm bảng kê và đưa hết vào chi phí, khỏi khấu trừ thuế thì đỡ mệt mõi sau này.
Good luck.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Hì hì người ta chấp nhận trả tiền rùi thì bên bạn sao khấu trừ đc, trừ khi bạn mún ăn gian thui:004:,
Người ta hỏi gì mà bạn trả lời vậy là sao ấy nhỉ?

M

manthong22

Guest
5/3/08
3
0
0
TPHCM
cho em hoi . cong ty cua em co dong tien dien ,nuoc nhung tren to hoa don thi ten chu nha vay em co ke khai duoc ko ?

N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
Cong ty minh cung giong nhu cua ban cung thue nha, hang thang minh van ke khai thuong xuyen khong co van de gi ca!

D

dieuthuy87

Guest
8/3/08
4
0
0
18/87c Kp2, P.TCH, Q12
doanh nghiep minh lam hang gia cong chi co tien dien duoc hach toan va mot so nguyen phu lieu khac.khi minh hach toan tien dien vao to khai thue GTGT thi co can kem theo bang ke khai su dung tien dien o.

N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
sao lai ko duoc ? trời đất vậy lên hỏi lai người quản lý thuế của bạn xem sao nhé !

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Tr­ường hợp của các bạn về hóa đơn tiền điện như vậy "KHÔNG" được khấu trừ thuế. Nhưng có thể đưa vào chi phí.

T

trinhhonglan

Guest
4/3/08
23
0
1
43
hai phong
sao lai ko duoc ? trời đất vậy lên hỏi lai người quản lý thuế của bạn xem sao nhé !

Bac Tigon noi dung do bạn , trưòng hợp của công ty bạn không kê khai được . Tên & địa chỉ khách hàng trên HĐ tiền điện đó : ko thể hiện tên và mã số thuế của công ty bạn .. Bạn dụa vào đâu để kê khai ????

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Người ta hỏi gì mà bạn trả lời vậy là sao ấy nhỉ?
Mình trả lời theo câu hỏi đấy thôi, mình thấy một số người cũng cùng ý kiến đó chớ, Làm ơn đọc kỹ chút rùi hãy nói nha.:032::032::032:

H

HUNGHIENGIANG

Guest
29/11/07
122
0
0
THANH XUÂN -HN

- HĐTT thì ko phải kê khai nữa
- HĐ điện nước mà chủ đứng tên chủ nhà thì vẫn được coi là CP hợp lý nhưng bạn phải kê vào mẫu 03/TNDN
chi tiết trong TT134:
2.10. Chi phí trả tiền điện, nước đối với những hợp đồng điện nước do chủ sở hữu cho thuê địa điểm sản xuất, kinh doanh ký trực tiếp với đơn vị cung cấp điện, nước không có đủ chứng từ thuộc một trong các trường hợp sau:
a) Trường hợp cơ sở kinh doanh thuê địa điểm sản xuất kinh doanh trực tiếp thanh toán tiền điện, nước cho nhà cung cấp điện, nước không có bảng kê (theo mẫu số 03/TNDN ban hành kèm theo Thông tư này) kèm theo các hoá đơn thanh toán tiền điện, nước và hợp đồng thuê địa điểm sản xuất kinh doanh.
b) Trường hợp cơ sở kinh doanh thuê địa điểm sản xuất kinh doanh thanh toán tiền điện, nước với chủ sở hữu cho thuê địa điểm kinh doanh không có bảng kê (theo mẫu số 03/TNDN ban hành kèm theo Thông tư này) kèm theo chứng từ thanh toán tiền điện, nước đối với người cho thuê địa điểm sản xuất kinh doanh phù hợp với số lượng điện, nước thực tế tiêu thụ và hợp đồng thuê địa điểm sản xuất kinh doanh

thân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA