Có công văn BHXH, BHYT giúp với

• Thread starter Dongst2006
  • Ngày gửi
D

Dongst2006

Guest
3/4/07
55
0
0
47
Tp Ho Chi Minh
Xin Chào! Có bạn nào biết về thời hạn ngày nào để Cty nộp tiền vào quỹ BHXH không ? Có thông tư hay công văn nào hướng dẫn cho mình với.
Mình không rành lắm về bên BHXH, BHYT.
Bên thuế GTGT thì ngày 20 của tháng sau là ngày cuối (theo TT 32) có công văn nào của bên BHXH giống như vậy không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenloan81

Guest
4/3/08
64
0
0
TPHCM
Xin Chào! Có bạn nào biết về thời hạn ngày nào để Cty nộp tiền vào quỹ BHXH không ? Có thông tư hay công văn nào hướng dẫn cho mình với.
Mình không rành lắm về bên BHXH, BHYT.
Bên thuế GTGT thì ngày 20 của tháng sau là ngày cuối (theo TT 32) có công văn nào của bên BHXH giống như vậy không?

Theo mình biết là ngày 05 hàng tháng

H

Hoàng Giang

Guest
Theo qui định mới của BHXH các doanh nghiệp phải nộp đối chiếu hàng tháng đồng thời nộp luôn cả tiền của tháng đó(trong tháng). Bên minh vừa đi nộp đối chiếu cả Quý bị phạt nộp chậm đấy. Nộp nhanh đi nhé.

D

Dongst2006

Guest
3/4/07
55
0
0
47
Tp Ho Chi Minh
Theo qui định mới của BHXH các doanh nghiệp phải nộp đối chiếu hàng tháng đồng thời nộp luôn cả tiền của tháng đó(trong tháng). Bên minh vừa đi nộp đối chiếu cả Quý bị phạt nộp chậm đấy. Nộp nhanh đi nhé.

Cảm ơn Bạn!
Cho mình hỏi thêm, nếu nộp BHXH, YT trong tháng người lao động không làm đủ tháng họ nghỉ thì làm sao ? Sao bên BH không làm giống bên thuế, tháng này PS tháng sau mới nộp, cái vụ này xếp mình thắc mắc đấy,
Còn khỏng đồi chiếu quí sao bên phòng Nhân sự của Cty mình không bao giờ mang về kịp lúc, Quí 4/2007 thì mới mang về cho mình ngày 10/03/2008 nên mình không điều chỉnh sổ kế toán được vì đã nộp HS quyết tóan rồi. phòng NS nói bên BH mới đưa. Cty mình do BH Tp HCM quản (do DN đầu tư nước ngoài)
Bạn biết thì tư vấn cho mình thêm, do mình làm bên kế toán nên chưa hiểu sâu vấn đề này lắm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA