Mỗi tuần một chuyên đề

Nhận file dữ liệu cho phần mềm HTKK 1.3

• Thread starter x_hiieu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
X

x_hiieu

Guest
12/11/04
41
0
0
binh duong
Công ty mình có nhiều xí nghiệp hạch toán phụ thuộc, cuối mỗi tháng các xí nghiệp đều lập bảng kê hoá đầu vào và đầu ra về công ty cho mình, mình chỉ việc đem bảng kê đó đi nộp. Nay cục thuế lại bắt sử dụng phần mềm khai thuế mới, và lại bắt lập bảng kê hoá đơn đầu vào, ra trên phần mềm HTKK nữa chứ. Nếu phải nhập tay lại tất cả thì có lẽ 1 tháng 40 ngày và ngày thứ 41 cho nộp báo cáo thuế thì mình cũng không nhập hết được. Mình thấy trong phụ lục bảng kê hoá đơn đầu ra và đầu vào của phần mềm HTKK 1.3 có phần nhận dữ liệu từ file nhưng mình không tìm đâu ra được cái hướng dẫn sử dụng nó. Có anh chị em nào biết được thì chỉ mình với nêu không thì mình nguy mất. Mình cảm ơn trước bất kì sự quan tâm giúp đỡ nào!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quocnam

Sơ cấp
21/11/07
41
9
8
Biên Hòa
Bạn mở file theo đường dẫn: Nhấn vào nút Start\All Programs\Tong cuc thue\Ho tro ke khai. ở đây có 2 file cho bạn chọn: Bang ke ban raBang ke mua vao (2 file này là file EXCEL), bạn mở ra và lưu lại ở chỗ khác mà sử dụng.

V

vct_hiep

Guest
7/9/06
8
0
1
47
TP HCM
Tuy nhiên, nếu bạn nhập khẩu hàng hóa, thuế VAT đầu vào thì bạn phải nhập MST như thế nào? Nếu nhập MST xxxxxxxxxx thì phần mềm HTTK 1.3.0.1 sẽ bão lỗi. Tôi không biết các bạn xử lý sao? Ai biết xin chỉ giáo!

N

nghuuthai

Trung cấp
23/10/06
89
0
0
Quận 12
Đối với VAT NK thì khi nào có chứng từ nộp thuế thì mới kê khai, cột người bán nhập biên lai nộp thuế..., MST bỏ trống, các cột khác tương tự

L

lily_xu_nghe

Trung cấp
30/7/04
72
2
8
43
Ha noi
To bac X_hiieu! Bác hỏi được trả lời tỷ mỉ thế mà chẳng lên tiếng gi cả nhỉ? Bác cho e hỏi tý ạ, Bác có làm ở công ty khai khoáng nữa không ạ? e đang cần tư vấn một số nghiệp vụ ạ! Bác nhận được tin này thì lên tiếng e biết với nhé!

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Tuy nhiên, nếu bạn nhập khẩu hàng hóa, thuế VAT đầu vào thì bạn phải nhập MST như thế nào? Nếu nhập MST xxxxxxxxxx thì phần mềm HTTK 1.3.0.1 sẽ bão lỗi. Tôi không biết các bạn xử lý sao? Ai biết xin chỉ giáo!

Trên bảng kê hoá đơn chứng từ hàng hoá mua vào và bán ra chỉ yêu cầu kê mã số thuế, nên những mã số ko phải là mã số thuế thì ko nhập vào đó hay nói cách khác, đơn vị nào ko có mã số thuế thi ko phải nhập vào ô MST vậy thôi.

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Bạn mở file theo đường dẫn: Nhấn vào nút Start\All Programs\Tong cuc thue\Ho tro ke khai. ở đây có 2 file cho bạn chọn: Bang ke ban raBang ke mua vao (2 file này là file EXCEL), bạn mở ra và lưu lại ở chỗ khác mà sử dụng.

Không cần cực khổ vậy đâu bạn ơi! trong mục trợ giúp của phần mềm HTKK 1.3 có ghi rõ, bảng kê bán ra 01-1/GTGT và bản kê mua vào 01-2/GTGT, bạn chỉ việc bấm vào đó nó sẽ ra, sau đó bạn copy phần dữ liệu trên Excel của bạn rồi Peste vào các dòng tương ứng xong xuôi ban vào File chon save as đê ghi vào chỗ nào đó mà bạn cảm thấy dễ nhớ nhất.
Sau đó vào phần HTKK bấm vào nhận dữ liệu từ file rồi tìm file bạn vua lưu ấn open là OK, Đẻ tránh nhầm lẫn bạn nên ghi rõ bangkebanra(vd tháng5) hoặc bangkemuavaoT5cho dễ nhớ, tôi cũng làm vậy mà.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA