Lựa chọn Hình thức kế toán

• Thread starter NOBITA BT
  • Ngày gửi
N

NOBITA BT

Trung cấp
19/9/07
157
0
0
41
JAPAN
Em đang làm báo cáo tài chính và hoàn thiện sổ sách cho công ty. Tuy nhiên, em đang phân vân về việc lựa chọn hình thức sổ sách kế toán. Anh chị nào có kinh nghiệm quyết toán xin tư vấn giúp em với. Giữa 03 hình thức: Nhật ký chung, Nhật ký chứng từ và Chứng từ ghi sổ thì áp dụng hình thức nào dễ nhất?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HUNGHIENGIANG

Guest
29/11/07
122
0
0
THANH XUÂN -HN
Bạn phải nói rõ quy mô hoạt động của bên bạn thì mọi người mới giúp bạn được chứ. Vì tuỳ theo mô hình hoạt động của doanh nghiệp mà người ta lựa chọn hình thức khác nhau. Trong 3 hình thức trên thì mình thấy NKC là đơn giản nhất.

N

NOBITA BT

Trung cấp
19/9/07
157
0
0
41
JAPAN
Bạn phải nói rõ quy mô hoạt động của bên bạn thì mọi người mới giúp bạn được chứ. Vì tuỳ theo mô hình hoạt động của doanh nghiệp mà người ta lựa chọn hình thức khác nhau. Trong 3 hình thức trên thì mình thấy NKC là đơn giản nhất.
Hiện tại thì bên mình chỉ phát sinh ít thôi, nhưng sau này có thể phát sinh nhiều. Vốn đăng ký của công ty khoản 20tỷ

P

Phan Luu Hanh

Trung cấp
9/5/06
96
0
0
TP.HCM
Hiện tại thì bên mình chỉ phát sinh ít thôi, nhưng sau này có thể phát sinh nhiều. Vốn đăng ký của công ty khoản 20tỷ

:dogrun: Nói thiệt bạn nên áp dụng CTGS vì đơn giản và phù hợp cho mọi cty dù lớn hay nhỏ.

N

NOBITA BT

Trung cấp
19/9/07
157
0
0
41
JAPAN
:dogrun: Nói thiệt bạn nên áp dụng CTGS vì đơn giản và phù hợp cho mọi cty dù lớn hay nhỏ.
Bên mình hiện tại đang xây dựng cơ bản, sau này sẽ kinh doanh khu vui chơi, vậy mình nên áp dụng hình thức nào

P

Phan Luu Hanh

Trung cấp
9/5/06
96
0
0
TP.HCM
Vẫn khuyên bạn áp dụng CTGS vì được các DN sử dụng nhiều( ko phụ thuộc quy mô và lọai hình họat động). Bên cạnh đó việc áp dụng vi tính vào CTGS cũng dễ dàng hơn.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
Vẫn khuyên bạn áp dụng CTGS vì được các DN sử dụng nhiều( ko phụ thuộc quy mô và lọai hình họat động). Bên cạnh đó việc áp dụng vi tính vào CTGS cũng dễ dàng hơn.

đối với các DN có quy mô kinh doanh lớn thì nên áp dụng hình thức CTGS để hệ thống sổ sách chặt chẽ ko sai sót...!

V

vinhcan

Guest
19/3/08
10
0
1
158 Nguyen Van Thu
Thời bủi này mà còn chọn 4 hình thức trên thì sao goi là đơn giản đc. Nên chọn hình thức hạch toán trên máy vi tính là tiện nhất. Cúi tháng ta chỉ in các sổ cái TK la dc

T

tamhuynh

Guest
19/1/06
200
0
0
45
ho chi minh
Khi chọn hình thức kế toán trên máy tính mình có phai đăng ký với cơ quan thuế không các bạn.Mình tự làm công văn thông báo hay có mẫu qui định?

V

vinhcan

Guest
19/3/08
10
0
1
158 Nguyen Van Thu
Trước đây thì mình có đăng ký với cơ quan thuế, không biêt bây giờ có thay đổi gì không. Tốt nhất cứ gởi tờ khai đăng ký, nhớ gởi theo dạng công văn để đước xác nhận của CQ thuế. SAu này thanh tra , họ khỏi vặn vẹo

B

baobi

Guest
31/3/08
1
0
0
45
Hà Nội
em là thành viên mới của WKT, anh chị nào đang làm sổ theo hình thức CTGS thì cho em chút thời gian để em hỏi với nick của em là hoanghien_78@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA