doanh thu, chi phi

• Thread starter toclun
  • Ngày gửi
T

toclun

Guest
9/10/04
7
0
0
46
hanoi
www.Viettel.com.vn
Cong ty em hien dang kinh doanh dich vu vien thong.
Trong thang vua qua Em co nghiep vu phat sinh nhu sau:
Ngay 01-09-04 Cong ty co in 1.000.000 the dien thoai di dong menh gia moi the la 300.000 dong. chi phi de in toan bo so the tren la 30.000.000 dong
ngay 30 thang 9 nam 2004 cong ty xuat 1.000 the cho trung tam vien thong tinh(hach toan phu thuoc, bao so) va xuat cho dai ly ban dung gia huong hoa hong la 2.000 the. Do dac thu cua dich vu vien thong la neu cong ty nao co khach hang dung the (Cty A) goi sang mang cua cong ty khac (CTyB) thi Cty A phai tra mot khoan chi phi cuoc ket noi cho Cty B ( chi phi cuoc ket noi phu thuoc vao huong cuoc goi cua khach hang. Vi du khach hang goi noi vung hay goi lien tinh hoac goi quoc te). em muon hoi cac bac cach hach toan ve lo the nhap ve va lo the da xuat ban tren. em phai hach toan gia von va doanh thu nhu the nao vao dung cac tai khoan nao. (Doi voi trung tam tinh khong duoc hach toan lo lai. rat mong cac bac tra loi som cho em neu khong em bi duoi viec do cac bac a.
Xin tran thanh cam on!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khahoan

Guest
hình như bài của bạn toclun bị bỏ sót lâu qua roi đó, mà cũng tại bạn không gõ dấu bảo tài nào đọc được.
hình như bạn hỏi hạch toán nhập xuất số thẻ ĐTDĐ kia thôi phải không ?
Là nhập thì nhập(hình như Cty bạn mua ngoài chứ đâu phải tự in đâu ???)
Xuất hạch toán phụ thuộc hay ký gửi đại lý đi nữãe thì cứ Nợ 157/Có 155, 156,...

trường hợp này không khó ma đúng hông ???
cố gắng đi nhá

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA