love story!!!!

• Thread starter Anh_Nguyet
  • Ngày gửi
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
chuyện tình windy - candy !

Mình và người ý gặp và quen nhau được 3 năm, tình yêu học trò đẹp và đáng yêu vô cùng, đôi lúc giận hờn vu vơ nhưng không làm giảm đi tình cảm của hai đứa, cứ ngỡ rằng chẳng gì có thể chia cách được hai đứa,....vậy mà......tai nạn năm ấy đã mang anh rời xa mình mãi mãi,....Khi ấy, người nhà anh điện thoại nói rằng anh gặp tai nạn mong mình vào viện ngay...... đầu óc trống rỗng - mình lao vào viện, chạy đến bên anh ôm anh khóc và khóc......chẳng thể làm gì được cho anh, anh nói rất khẽ........." đừng khóc, anh yêu em "....rồi anh đi.... và kể từ khi ấy mình trở thành kẻ cô đơn dù sống trong muôn vàn tình yêu thương....,mất đi một người mình iu thương và luôn hiểu mình nhất, cảm thấy lạc lõng ....mình sống trong tuyệt vọng...và không tìm thấy hướng đi cho mình.........
*** Hai năm trôi qua kể từ ngày mình mất anh, hai năm - một thời gian tuy không phải dài nhưng cũng đủ cho mình tìm một sự khởi đầu mới,........... trong một lần dọn dẹp ngăn sách của mình, và đọc được những dòng anh viết trong trang sách nhỏ...." chỉ cần em sống hạnh phúc thì anh cũng hạnh phúc lắm rồi , hãy sống vui và hạnh phúc em nhé "....Lời anh viết như một điều nhắc nhở rằng mình đã sống lãng phí suốt hai năm trời, suy nghĩ thật nhiều......mình gượng dậy để cố gắng sống.....mình lao vào học tập để không có khoảng trống nhớ về anh, cố gắng sống vui và hòa đồng với bạn bè......nhưng chẳng ai bít mình cô đơn, mình sống khép lòng và thích làm người cô đơn lúc nào không biết, đôi lúc thích ngồi một mình nhìn mưa và lẩm nhẩm bài hát ngày xưa hai đứa cùng thích ..." nếu có ước muốn trong cuộc đời hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại..." Cuộc sống của mình như thế cứ trôi qua....mình tốt nghiệp ra trường, tìm một công việc ,đi làm và bắt đầu một cuộc sống mới.....Mình gặp anh-- hiền lành và nhiệt tình ,anh có nhã ý làm bạn........nhưng rồi anh cũng xa.... vì mình đã quá lạnh lùng...làm anh thất vọng và chỉ xem anh như một người bạn đơn thuần theo đúng nghĩa của nó. Có lẽ khi người ý của mình ra đi đã mang trái tim mình theo anh mãi mãi.
Anh mãi luôn hiện hữu trong em dù anh không còn bên em nữa....

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
gửi những ai đang iu!!!
mình và người ý gặp và quen nhau được 3 năm, tình yêu học trò đẹp và đáng yêu vô cùng, đôi lúc giận hờn vu vơ nhưng không làm giảm đi tình cảm của hai đứa, cứ ngỡ rằng chẳng gì có thể chia cách được hai đứa,.... hic hic vậy mà " trời xanh" kia đã hờn ghen và đến mang người ý rời xa mình mãi mãi, và kể từ khi ấy mình trở thành kẻ cô đơn dù sống trong muôn vàn tình yêu thương...., cảm thấy lạc lõng ....mình sống trong tuyệt vọng...và không tìm thấy hướng đi cho mình......... ( hết phần 1):005:
---------
Vẫn còn đấy 1 tình yêu! đừng tuyệt vọng
Cố lên nào! tình yêu thương luôn ở xung quanh chúng ta!:dogrun:
Hãy mở rộng lòng mình để đón gió mới và để đón yêu thương!:cheesebur

Sửa lần cuối:
H

havt

Guest
6/7/06
44
0
0
41
Bắc-Trung-Nam
gửi những ai đang iu!!!
mình và người ý gặp và quen nhau được 3 năm, tình yêu học trò đẹp và đáng yêu vô cùng, đôi lúc giận hờn vu vơ nhưng không làm giảm đi tình cảm của hai đứa, cứ ngỡ rằng chẳng gì có thể chia cách được hai đứa,.... hic hic vậy mà " trời xanh" kia đã hờn ghen và đến mang người ý rời xa mình mãi mãi, và kể từ khi ấy mình trở thành kẻ cô đơn dù sống trong muôn vàn tình yêu thương...., cảm thấy lạc lõng ....mình sống trong tuyệt vọng...và không tìm thấy hướng đi cho mình......... ( hết phần 1):005:

Tình yêu là sự vun đắp cảu 2 người, thế nên khi tình yêu hết họ sẽ ra đi. Nếu họ đã ra đi rồi thì bạn đừng nên buồn, hãy vui lên và biết đâu được có người nào đó đang chờ bạn thì sao :030:

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
Tình yêu là sự vun đắp cảu 2 người, thế nên khi tình yêu hết họ sẽ ra đi. Nếu họ đã ra đi rồi thì bạn đừng nên buồn, hãy vui lên và biết đâu được có người nào đó đang chờ bạn thì sao :030:

bạn ơi có iu ai chưa, đã chia tay bé nào chưa? mà seo bạn tuyên bố hùng hổ wá vậy??? em hok bit em có bùn ko đây...mà khóc hoài đó..!

N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
tình yêu đến tình yêu lại đi > khi người ta đã rời xa mình thì có nghĩa người ta ko phải llà của mình nữa , bạn còn luyến tiếc những gĩ ko còn là của mình sao ! hãy sống tốt hơn nữa và sống vui lên bạn ạ ,

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Anh giờ là của người ta ... hihi ... buồn làm gì hả bé. Hãy vui lên vì em có cơ hội có một tình yêu mới :biggthump

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Anh giờ là của người ta ... hihi ... buồn làm gì hả bé. Hãy vui lên vì em có cơ hội có một tình yêu mới :biggthump

Chị không hiểu điều em viết nên nói vậy. chị nghĩ người ta bỏ em theo người khác sao mà chị nói thế. người ý của em hiền và tốt lém, chỉ là ông trời ko có ai bầu bạn nên mang người ý của em đi. chị đừng đi lạc chủ đề mà làm đau lòng người viết chứ.:017:
:049::049:

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Không phải là chị hiểu không đúng đâu... nhưng em đừng ôm mãi một nỗi buồn như thế. Người châu Á chúng ta thường buồn nhiều về quá khứ, về thứ mà ta đã mất và dường như quên cả những gì đang hiện hữu quanh ta...
Đừng buồn nhiều em nhé.

Z

zero.zero

Guest
12/8/07
5
0
0
long bien
có ai mất một thứ gì mà ta ui quý mà ko bùn đâu?. Mình hỉu bạn nhưng bạn hãy can đảm lên vì tôi bít có một câu nói rất đúng: " khi một cánh cửa nào đó đóng lại thì đồng thời cũng sẽ có một cánh cửa khác mở ra" . Và mình cũng khuyên bạn là hãy sống vì hiện tại và tương lai. Mình tin là ở 1 nơi xa xôi bạn của bạn cũng luôn mong bạn hạnh phúc và vui vẻ, ng ấy cũng sẽ rất bùn nếu thấy bạn bùn!

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
:022::022::022: không ai hiểu tâm sự của em hết, có lẽ ngay từ đầu em không nên post cái topic này lên. chỉ có kunkun hiểu mình.....:018:

Sửa lần cuối:
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
mod ơi xóa dùm em cái topic này với ạ.:044:

Sửa lần cuối:

Xem nhiều