Xuất HĐGTGT cho hàng xuất dùng nội bộ như thế nào?

• Thread starter miumiu86
  • Ngày gửi
M

miumiu86

Guest
3/1/08
50
0
0
37
Hạ Long
Các bác cho em hỏi: Công ty em có ít hàng xuất sử dụng nội bộ, bây jờ phải lên hoá đơn GTGT cho số hàng đó.mà em ko bít lên thế nào? có bác nào làm rồi thì chỉ giúp em với! Và cho em hỏi luôn, nếu lên hoá đơn rồi thì khi kê khai thuế sẽ kê những hoá đơn đó vào mục nào:hàng hoá không chịu thuế GTGT hay hàng hoá chịu thuế suất 0%?Các bác có kèm theo văn bản nào thì càng tốt ạ! Thanks các bác trước nhá!:022:

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

satthu

Guest
19/2/08
43
0
6
Songnhue
à bạn coi cái hàng xuất nội bộ có coi như là hàng bán bình thường của công ty, bạn xuất hoá đơn như bán cho các doanh nghiệp khác.
Còn về danh mục hàng hoá ko chịu thuế và thuế xuất 0% ấy cậu vào google.com.vn
gõ tt32. Đó là thông tư mới nhất về thuế gtgt.
Chúc miumiu hay ăn chóng lớn và ngủ ngon nhá

M

miumiu86

Guest
3/1/08
50
0
0
37
Hạ Long
à bạn coi cái hàng xuất nội bộ có coi như là hàng bán bình thường của công ty, bạn xuất hoá đơn như bán cho các doanh nghiệp khác.
Còn về danh mục hàng hoá ko chịu thuế và thuế xuất 0% ấy cậu vào google.com.vn
gõ tt32. Đó là thông tư mới nhất về thuế gtgt.
Chúc miumiu hay ăn chóng lớn và ngủ ngon nhá

Em đọc TT32 rồi, không thấy có phần nào nói về hàng xuất sử dụng nội bộ cả, hoá đơn lên rồi mà không bít kê khai vào đâu nè! huhuhu! sắp hết hạn nộp tờ khai rồi nữa chứ

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Em đọc TT32 rồi, không thấy có phần nào nói về hàng xuất sử dụng nội bộ cả, hoá đơn lên rồi mà không bít kê khai vào đâu nè! huhuhu! sắp hết hạn nộp tờ khai rồi nữa chứ
(Trích Thông tư 32/2007/TT-BTC)
5.4- Sử dụng hoá đơn, chứng từ đối với hàng hoá, dịch vụ tiêu dùng nội bộ, cho, biếu, tặng, khuyến mại, quảng cáo:
a- Đối với hàng hoá, dịch vụ tiêu dùng nội bộ phục vụ cho sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ chịu thuế GTGT thì phải lập hoá đơn GTGT, trên hoá đơn ghi rõ là hàng tiêu dùng nội bộ phục vụ cho sản xuất kinh doanh không thu tiền. Cơ sở kinh doanh sử dụng hóa đơn để làm chứng từ hạch toán.

M

miumiu86

Guest
3/1/08
50
0
0
37
Hạ Long
(Trích Thông tư 32/2007/TT-BTC)

Dạ! Em củm ơn bác NPT nhìu ạ! nhưng em vẫn còn 1 thắc mắc mà ko thấy bác nào chỉ giáo giúp, là: những HĐ xuất dùng nội bộ đó khi kê khai thuế thì mình kê vào chỉ tiêu nào trong bảng kê HĐ xuất ra hàng tháng?hàng hoá không chịu thuế?hay hàng hoá chịu thuế suất 0%, hay ko kê khai vào đó?:wall:

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Kê khai giống như một hoá đơn bán hàng bình thường, giá trị bằng giá vốn,thuế xuất,thay vì mua ở ngoài để sử dụng thì xuất ngay nội bộ để dùng thì hoá đơn này được khấu trừ cho bộ phận sử dụng nó, vừa kê khai đầu vào vừa kê khai đầu ra.

M

miumiu86

Guest
3/1/08
50
0
0
37
Hạ Long
Kê khai giống như một hoá đơn bán hàng bình thường, giá trị bằng giá vốn,thuế xuất,thay vì mua ở ngoài để sử dụng thì xuất ngay nội bộ để dùng thì hoá đơn này được khấu trừ cho bộ phận sử dụng nó, vừa kê khai đầu vào vừa kê khai đầu ra.

Khổ nỗi là KTT lại bảo em là để trống phần thuế suất và tiền thuế, mà chỉ ghi giá trị bằng giá vốn thôi,thế nên em mới ko biết kê khai vào đâu(KTT bên em cũng đang ko biết nên kê khai vào đâu):wall:.

Sửa lần cuối:
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Khổ nỗi là KTT lại bảo em là để trống phần thuế suất và tiền thuế, mà chỉ ghi giá trị bằng giá vốn thôi,thế nên em mới ko biết kê khai vào đâu(KTT bên em cũng đang ko biết nên kê khai vào đâu):wall:.

Khổ nổi tớ cũng chỉ biết nói đến thế và khổ nổi văn bản cũng chỉ qui định đến thế.

M

miumiu86

Guest
3/1/08
50
0
0
37
Hạ Long
Khổ nổi tớ cũng chỉ biết nói đến thế và khổ nổi văn bản cũng chỉ qui định đến thế.

Hix!vậy là bác NPT chưa lên HĐ cho hàng xuất dùng nội bộ bao jờ ạ?có bác nào làm rồi thì chỉ giúp em với!hạn nộp tờ khai sắp hết rồi!kí....u....kíu:worry:........

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA