Huỷ hóa đơn đã kê khai và quyết toán thuế

• Thread starter mountain
  • Ngày gửi
M

mountain

Guest
6/5/06
85
0
6
Việt Nam
Tháng 2 này mình phát hiện sai hoá đơn xuất T12/2007. Mình đã huỷ và xuất lại hoá đơn khác.
Mình đã kê khai hoá đơn thay thế vào tờ khai T2/08 và điều chỉnh tờ khai tháng 12/2007.
Vậy mình có phải điều chỉnh báo cáo quyết toán năm 2007 không (số tiền trên hai hoá đơn = nhau)?

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pearlbc

Guest
26/2/08
11
0
0
tp hcm
vấn đề của bạn rắc rối quá, mình ko giúp nỗi +_+ ko đủ trình độ, có ai giúp bạn ấy không, cho mình học hòi với ...

T

taichuc

Guest
12/4/08
68
0
0
Ha noi
Hoá đơn viết cho DN trong khu cong nghiệp , khu chế xuất

Chào cả nhà
Các bạn cho mình hỏi chút. Công ty mình bán hàng cho các nhà máy trong khu công nghiệp và khu chế xuất (KCN,KCX). Bình thường thì viết hoá đơn và làm thủ tục xuất khẩu. Trên tờ khai xuất bao giờ cũng ghi thông tin về hoá đơn tài chính do mình xuất (kèm theo bản copy).
Trong một số trường hợp do viết hoá đơn sai, hoặc mất hoá đơn, nếu bên mình làm thủ tục huỷ hoặc mất hoá đơn rồi viết hoá đơn khác thì đối với thủ tục hải quan thế nào? liệu cơ quan hải quan có cho mình thay đổi thông tin trên bộ hồ sơ xuất khẩu không nhi? Mình phải làm những thủ tục gì với cơ quan Hải quan?

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
Tháng 2 này mình phát hiện sai hoá đơn xuất T12/2007. Mình đã huỷ và xuất lại hoá đơn khác.
Mình đã kê khai hoá đơn thay thế vào tờ khai T2/08 và điều chỉnh tờ khai tháng 12/2007.
Vậy mình có phải điều chỉnh báo cáo quyết toán năm 2007 không (số tiền trên hai hoá đơn = nhau)?

phải làm điều chình trên cả quyết toán chứ bạn. tuy số tiền bằng nhau nhưng bạn hủy cái cũ và thay lại cái mới thì phải báo cáo cho họ biét chứ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA