5% bảo hành công trình

• Thread starter cobenhieunm
  • Ngày gửi
C

cobenhieunm

Guest
mọi người giúp mình với!
Mình làm kế toán dự án các công trình xây dựng cơ bản
thanh toán cho bên xây lắp qua phòng Thanh toán vốn đầu tư của Kho bạc. Lần thanh toán trước bên mình có làm giấy đề nghị Kho bạc giữ lại 5% giá trị để bảo hành công trình. Bây giờ khi công trình đã được quyết toán và đã hết thời gian bảo hành, mình muốn chuyển lốt 5% giá trị họp đồng đó cho bên xây dựng. Nhưng kho bạc nói phải làm tờ trình xin cấp thêm kinh phí số tiền đó. ai biết làm thế làm giúp mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanvu

vanvu

Trung cấp
16/10/04
116
0
0
Đồng Nai
mọi người giúp mình với!
thanh toán cho bên xây lắp qua phòng Thanh toán vốn đầu tư của Kho bạc. Lần thanh toán trước bên mình có làm giấy đề nghị Kho bạc giữ lại 5% giá trị để bảo hành công trình. Bây giờ khi công trình đã được quyết toán và đã hết thời gian bảo hành, mình muốn chuyển lốt 5% giá trị họp đồng đó cho bên xây dựng. Nhưng kho bạc nói phải làm tờ trình xin cấp thêm kinh phí số tiền đó. ai biết làm thế làm giúp mình với

Thì bạn làm 1 tờ trình nêu rõ là HD đã làm và thanh toán tới đâu rồi, thời gian bảo hành xong chưa...số tiền còn phải thanh toán là bao nhiêu...mình nghĩ như vậy là cũng đủ rồi đó

B

binhvt1110

Guest
17/4/08
4
0
1
Hà Nội
mọi người giúp mình với!

Mình cũng đang làm kế toán dự án tại Ban QLDA thuộc Bộ GTVT. Về vấn đề mà bạn hỏi thì không hề có gì là quá phức tạp cả. Bạn chỉ cần lập Giấy đề nghị thanh toán vốn đầu tư và Giấy rút vốn đầu tư theo mẫu của Kho bạc, trên đó thể hiện giá trị quyết toán công trình được duyệt, luỹ kế giá trị kinh phí đã cấp phát thanh toán và giá trị 5% tiền bảo hành công trình kèm theo Quyết định (Văn bản) phê duyệt quyết toán của cơ quan cấp trên + Biên bản thanh lý hợp đồng.

N

nguoichamhieu

Sơ cấp
30/8/08
2
1
3
43
TP hai duong
cac bac giup em voiiiiiiii
Bac nao cho em biet thong tu nghi dinh, quyet dinh neu thoi gian bao hanh cong trinh san lap mat bang theo quy dinh cua chinh Phu nhe! Em xin can on

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA