Mã ngành trong đăng ký kinh doanh

• Thread starter khoqua75
  • Ngày gửi
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Chào cả nhà mình hổi chút
Mình đang làm thủ tục DK KD, nhưng mình ko biết mã ngành ở đâu để điền vào
các bác giúp mình nhé Thông tư nghị định nào vậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

ga kho

Sơ cấp
15/6/05
25
0
1
HCM
Bạn vào trang web Tổng cục thống kê -> tìm hệ thống ngành kinh tế Việt Nam có đủ đó.

C

cafepupu

Guest
26/12/08
1
0
1
Tp HCM
Mình kiếm mã ngành đại lý bán vé máy bay mà ko có huhu co ai giup minh ko? Xin đa tạ

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
T

taichinhcong

Guest
8/11/06
22
0
0
38
thanh hoa
Mình có xem trong danh sách các mã ngành thì không thấy quy định cụ thể vay thế chấp cầm cố, nên mình nghĩ là đưa vào các khác, mã 64920.
Bạn vào đây tham khảo nhé:
http://www.gso.gov.vn/default.aspx?tabid=405&idmid=6&ItemID=5777
ôi trời, ngnahf cho vay thếchâop cầm cố chỉ có Ngân hàng và các tổ chức tín dụng, tài chính được phép hợt động thôi. Nó là mã ngành của nhành ngân hàng đấy. Tư nhân không được phép cho vay tín dụng. Xin xem lại Luật các tổ chức tín dụng.

X

Xuan Phuong

Guest
Mình cũng đang có vấn đề đăng ký mã ngành kinh doanh:

- Trước khi nộp hồ sơ, mình đã xem rất kỹ Hệ thống ngành nghề kinh tế theo quyết định 337 và quyết định 10. , nhưng không thể nào tìm thấy mã ngành nghề nào tương ứng với ngành Tư vấn thang máy, thang cuốn - Trang trí nội thất cabin thang máy. Theo cách nghĩ của mình, mình đã áp mã ngành là:
STT Mã ngành Tên ngành
1 7410 - Hoạt động thiết kế chuyên dụng - Trang trí nội thất thang máy, thang cuốn
2 7490 - Hoạt động chuyên môn, khoa học và công nghệ khác chưa được phân vào đâu: Tư vấn thang máy, thang cuốn'

- sau khi bị Sở KH-ĐT trả lại hồ sơ, họ yêu cầu mã hóa ngành nghề cho đúng Hệ thống ngành nghề kinh tế. Hic, sau khi xem lại, mình cũng ko biết phải đăng ký lại mã ngành như thế nào nữa. Đã hỏi Sở KH-DT, nhưng ho trả lời chung chung quá: toàn là căn cứ Quyết định...và xem lại Qđ và TGian trả lời lâu quá!!!!!!!!

Các bác giúp mình với. Theo các bạn, mình ghi mã ngành nào mới được đây?

X

Xuan Phuong

Guest
Trước năm 2006, công ty đăng ký ngành nghề kinh doanh không có mã ngành, Hiện nay 2010, lúc mình bổ sung ngành nghề, mình có cần thiết đăng ký Mã ngành của 2006 không? Hay chỉ đâng ký mã ngành đối với ngành nghề bổ sung thôi.

trieutin

trieutin

Sơ cấp
23/10/09
22
0
0
tphcm
Àh quên cho mình hỏi khi bổ sung nghành ghề và thay đổi địa chỉ thì làm chung 1 bản đăng ký thay đổi hay là 2? và cách viết mả nghành như thế nào khi đơn thì yêu cầu viết mã cấp 4, còn mã ngành chính xác của mình cần thì là cấp 5?

Cám ơn

N

NganHuynh

Guest
10/1/06
35
0
6
38
Thi xa soc trang
chào mọi người cho mình hỏi, mã ngành sản xuất năng lượng sinh học là gì vậy ạ?
mình tra mãi mà ko thấy, mong người góp 1 ít sức giúp mình nhé! thanks!

M

mylinh88

Sơ cấp
Mình cũng đang làm bổ sung ngành nghề cho cty nhưng mình tìm mã ngành buôn bán nhớt hộp, nhớt thùng, dầu bôi trơn và đại lý ký gởi hàng hoá mà ko thấy. Bạn nào biết thì giúp mình với.

K

kieubupbe

Guest
18/8/10
1
0
1
TG
Mọi người ơi, em tìm mã ngành : dịch vụ giá trị gia tăng trên mạng viễn thông không thấy. AI biết không chỉ em với :((. Thanks mọi người

kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
dịch vụ giá trị gia tăng trên mạng viễn thông
ngành này nghe lạ quá. Giải thích rõ hơn được không bạn. Năm ngoái cty mình cũng bổ sung ngành nghề, híc nộp hồ sơ đên 4 lần mới đạt đó. haizz

B

bobeodangyeu

Trung cấp
12/3/10
157
13
18
Hà Nội
www.hale.com.vn
Mã ngành dịch vụ giá trị gia tăng trên mạng viễn thông

Mọi người ơi, em tìm mã ngành : dịch vụ giá trị gia tăng trên mạng viễn thông không thấy. AI biết không chỉ em với :((. Thanks mọi người

bạn tham khảo đường dẫn này nhé: HALE | Thay doi DKKD | Bo sung, thay doi nganh nghe | Danh muc nganh nghe Vien thong. Tất cả các ngành đều có trong một số văn bản pháp luật chuyên ngành quy định. Tuy nhiên, làm thế nào để Sở KHĐT chấp nhận mong muốn của doanh nghiệp bạn thì bạn nến sử dụng dịch vụ để tiết kiệm thời gian và công sức

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA