Bị Phạt Do Làm Sai Mẫu BCTC???

  • Thread starter ktnghiepdu
  • Ngày gửi
K

ktnghiepdu

Thành viên sơ cấp
19/10/06
13
0
1
q.tanbinh
#1
Xin chào các anh chị,
Cty ty tôi vừa bị phạt 5tr do năm 2006 nộp BCTC theo mẫu QD167 chứ không phải QD15. Xin hỏi phạt như thế có đúng không và theo tt nào?
Anh chị nào biết trả lời sớm giúp nhé vì mai tôi phải ký biên bản rồi. Cảm ơn
 
Sửa lần cuối:
boloncon

boloncon

Thành viên sơ cấp
1/8/07
148
1
0
Hải Phòng
#2
cáo tài chính năm 2006 doanh nghiệp chị to bự thì làm theo mẫu QĐ15, doanh nghiệp bé nhỏ xinh xinh thì làm theo QĐ48.
Phạt như thế nào thì bác tìm mấy văn bản quy định về phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế toán để đọc-Đọc nhiều nhiều vào bác ạ
 
Sửa lần cuối:
tiger2774

tiger2774

Thành viên sơ cấp
10/1/07
2,520
2
0
43
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
#3
Xin chào các anh chị,
Cty ty tôi vừa bị phạt 5tr do năm 2006 nộp BCTC theo mẫu QD167 chứ không phải QD15. Xin hỏi phạt như thế có đúng không và theo tt nào?
Anh chị nào biết trả lời sớm giúp nhé vì mai tôi phải ký biên bản rồi. Cảm ơn
Bạn có xem trên biên bản ghi mình vi phạm chổ nào không? Đối với BCTC chỉ có Nghị định 185 phạt thôi. Bạn xem Điều 10 Nghị định nhé.

À quên mất, Nghị định 185 sẽ do UBND ra quyết định xử phạt nha.
 
M

MinhCanTho

Thành viên thân thiết
14/5/07
244
0
16
Tp.CanTho
#4
Xin chào các anh chị,
Cty ty tôi vừa bị phạt 5tr do năm 2006 nộp BCTC theo mẫu QD167 chứ không phải QD15. Xin hỏi phạt như thế có đúng không và theo tt nào?
Anh chị nào biết trả lời sớm giúp nhé vì mai tôi phải ký biên bản rồi. Cảm ơn
Mình vừa nộp BCTC năm 2007 theo QĐ 15 thì CC thuế không nhận, họ nói doanh nghiệp mình là nhỏ và vừa (Vốn chỉ 4 tỷ, Doanh thu năm 2007 khoảng 50 tỷ, chứng từ đầu ra 7.500 tờ, đầu vào 3.000 tờ) -> phải xài QĐ 48. Mình cho họ xem mình đã nộp BCTC năm 2006 theo QĐ 15 thì họ nói QĐ 15 ra đời ngày 20/3/2006 chưa bắt buộc phải xài, ai biểu DN dùng, tức quá về làm bảng thông báo gửi xuống là DN cam kết dùng QĐ 15 ít nhất là 2 năm thì họ mới chịu nhận BCTC năm 2007 :wall::wall::wall:
 
P

phuongkfp

Thành viên sơ cấp
29/5/08
33
0
6
Hà Nội
#5
Doanh nghiệp của MinhCanTho là doanh nghiệp nhỏ, nếu muốn áp dụng hạch toán theo QĐ 15 thì phải làm thông báo với cơ quan thuế và cam kết sử dụng ổn định trong 1 khoảng thời gian nào đó. Cơ quan thuế họ làm như vậy là đúng rồi.
 
C

chaukhang

Thành viên sơ cấp
21/6/08
94
0
6
Hanoi
#6
ơ ..ơ thế sao báo cáo tài chính năm 2006 họ lại nhận thế, mà năm 2007 lại không nhận nhỉ, lạ thật!
 

BQT trực tuyến

  • Lặng Yên
    Lặng Yên
    Điều hành cao cấp

Thành viên trực tuyến

  • hồng anh
  • daongocnam0603
  • Lặng Yên

Xem nhiều