quyết toán thuế GTGT

• Thread starter Lan-vu-nu
  • Ngày gửi
L

Lan-vu-nu

Trung cấp
24/8/07
118
9
18
TP. Hà Đông
Cả nhà ơi cho mình hỏi với, mình xem trên wkt thấy bảo trong năm 08 ko cần phải quyết toán thuế GTGT nữa và ko phải báo cáo quỹ lương nữa, thế là mình đã ko làm. Mình làm như vây có đúng ko cả nhà ơi, nếu sai thì bây giờ mình phải làm gì? nếu giờ mà nộp quyết toán thuế GTGT năm có bị phạt ko vậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
mình ko thấy phải làm đâu cả mình ở chi cục thuế cầu giấy .Nếu thấy áy náy hay goi trực tiếp cho người quản lý thuế của cty bạn! chục bạn thành công !

V

vannhat

~*Vô Đối*~
Cả nhà ơi cho mình hỏi với, mình xem trên wkt thấy bảo trong năm 08 ko cần phải quyết toán thuế GTGT nữa và ko phải báo cáo quỹ lương nữa, thế là mình đã ko làm. Mình làm như vây có đúng ko cả nhà ơi, nếu sai thì bây giờ mình phải làm gì? nếu giờ mà nộp quyết toán thuế GTGT năm có bị phạt ko vậy?

Quyết toán thuế GTGT thì chắc chắn là không phải làm nữa rồi.
CÒn phần báo cáo quỹ lương thì trong TPHCM ko phải báo cáo, còn ở Hà nội một số chi cục làm thì họ vẫn nhận. còn ở Hà tây mình ko làm ở đó nên ko rõ lắm, bạn cứ làm cái quỹ lương đem đến nộp họ nhận thì tốt mà họ không nhận thì cũng không sao.

M

minhdan

Guest
29/2/08
78
0
0
48
SaiGon
Mình không nhớ chính xác lắm, nhưng từ 2006 mình đã không nộp báo cáo QT GTGT nữa, còn đăng quỹ lương cũng bỏ luôn rồi.

H

hoakimoanh

Guest
15/12/06
3
0
0
CAO BẰNG
năm 2008 ko làm quyết toán thuế nữa nhưng mà mình có những hoá đơn thuế kê khai sai từ tháng 1,2,3 năm 2007 mình không biết điều chỉnh kiểu gì nữa. Lằng nhằng quá.Có ai giúp mình với. Help me!!!!!!!!!!!

V

vannhat

~*Vô Đối*~
năm 2008 ko làm quyết toán thuế nữa nhưng mà mình có những hoá đơn thuế kê khai sai từ tháng 1,2,3 năm 2007 mình không biết điều chỉnh kiểu gì nữa. Lằng nhằng quá.Có ai giúp mình với. Help me!!!!!!!!!!!

Bạn điều chỉnh trên tờ khai mã vạch và ghi rõ nội dung giải trình.
Sau đó bạn tính xem phần sai đó ảnh hưởng như thế nào đến thuế GTGT phải nộp hàng tháng rồi tính phần lãi nộp chậm 0.05%/ngày đối với số thuế phải nộp khi điều chỉnh lớn hơn số đã nộp

K

ke toan va toi

Trung cấp
15/3/08
81
0
6
41
Hà Nội
lỗ năm 2007 cũng không phải đăng ký nữa, sau này khi làm tờ khai quyết toán thuế TNDN năm 2008 cứ cho vào (tất nhiên phải có đủ căn cứ) để giải trình với cơ quan thuế, nếu ko chắc cũng lằng nhằng ra phết đấy nhỉ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA