Kê khai đăng ký thuế khi mới thành lập

• Thread starter tinhdien2000
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tinhdien2000

Guest
4/5/07
6
0
1
44
Linh Đàm
Chào các bạn!
Cho mình hỏi công ty mới thành lập cần phải nộp những gì cho cơ quan thuế?
Công ty đã đăng ký kinh doanh rồi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
cái quan trọng cần có là kê khai thuế ban đầu, bạn lên phòng tuyên truyền hỗ trỡ người nộp thuế nơi quản lý cty bạn để xin đầy đủ thủ tục càn làm.
chúc vui và thành công

T

tom va jenrry

Guest
20/1/08
1
0
0
tan binh
bạn lên thẳng trực tiếp cục thuế hoặc chi cục thuế gần nhất nơi cty bạn hoạt động để hỏi thủ tục đăng ký thuế.

hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội
Công ty bạn mới thành lập thì bạn phải làm tờ đăng ký thuế, sau đó khi đã có MST bạn làm tờ khai thuế môn bài và nộp thuế môn bài trước ngày cuối tháng được cấp MST nhé.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
thông thường cá c.ty mới thành lập nếu đã có GDKKD và MST thì trên cục thuế sẽ gủi về c.ty 1 phiếu chuyển c.ty về chi cục thuế trực thụôc và kèm theo là 1 tờ hướng dẫn những giấy tờ cần phải nộp lên cục thuế ( hồ sơ chuyển).. trong giấy báo đó sẽ ghi rõ những giấy tờ cần phải nộp...bạn đã nhận được giấy báo đó chưa???

T

thanhhung

LQT
thông thường cá c.ty mới thành lập nếu đã có GDKKD và MST thì trên cục thuế sẽ gủi về c.ty 1 phiếu chuyển c.ty về chi cục thuế trực thụôc và kèm theo là 1 tờ hướng dẫn những giấy tờ cần phải nộp lên cục thuế ( hồ sơ chuyển).. trong giấy báo đó sẽ ghi rõ những giấy tờ cần phải nộp...bạn đã nhận được giấy báo đó chưa???
Cái gấy gì mà bác nói đó là tuỳ vào từng cơ quan thuế chứ không phải chổ nào cũng thế cả đâu nhé bác!

M

meonho

Guest
18/3/08
3
0
0
HN
Theo tôi, bạn nên đến phòng hướng dẫn hỗ trợ thuế của chi cục, hay cục thuế nơi đơn vị bạ có địa điểm theo đăng ký kinh doanh để hỏi chi tiết, hoặc vào trang web của tổng cục thuế để tham khảo thêm.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
trời còn vậy nửa hả, thì ít ra cũng phải có cái phiếu chuyển cho ngta bít chứ bạn..! ko lẽ ko có phiếu chuyển lun hả? bít đường nào mà mò...:007:
Không cần mò đâu kun, bên dưới giấy đăng ký MST có ghi cơ quan quản lý thuế đó. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA