Bảng tổng hợp nộp NSNN!

• Thread starter bimbim
  • Ngày gửi
B

bimbim

Guest
28/2/06
40
0
6
40
tphcm
Mọi người ơi, giúp em với, công ty em tháng 12 phát sinh thuế GTGT phải nộp, vậy trên BCTC em có phải thề hiện số tiền đã nộp cho số thuế GTGT nàu không, thực tế phát sinh nộp số tiền nằm ở tháng 01/2008 mà. Vì năm ngoái có 1 công ty của bạn em ở quận Tân Phú vì bạn ấy không kê khai số tiền đã nộp cho số thuế GTGT của tháng 12 nộp ở tháng 1 nên cán bộ thuế đối chiếu Bảng kê khai tổng hợp nộp NSNN đã không nhận quyết toán. Nếu kê khai số thuế ấy vào thì em có phải làm nó trong BCTC không ạ, hay chi để trong bảng TH nộp NSNN thôi. Hu hu, giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenminhduc

Guest
12/12/06
97
0
0
TP HCM
Chào bạn
Vấn đề bạn nêu đơn giản nhưng đọc thấy mỏi cả mắt.
1/ Việc cơ quan thuế giải quyết như vậy có lẽ người đó mới vào nghề.
2/ Tuy không hiểu hết nội dung bạn nêu nhưng tôi nghĩ bạn đọc hướng dẫn sau sẽ hiểu:
Thời điểm khóa sổ để lập BCTC năm là 31/12 thì mọi phát sinh sau ngày này phải nằm trong BCTC của năm sau.
3/ Quan hệ ngân sách cũng như vậy thôi bạn ạ, sau ngày 31/12 là của năm sau
Thân ái

D

dohongcuc

Guest
2/11/07
9
0
0
chỉ 2 mùa mưa nắng
Mình cũng thế, nên phải làm lại đang nè....Nhân tiện ai bít cho mình xin mẫu này với "Bảng kê khai tổng hợp nghĩa vụ nộp ngân sách năm 2007". Thank nhìu!

V

vuonghung16

Guest
20/12/07
2
0
0
40
Nghệ An
Các anh chị cho em hoi chut nha, Bảng kê khia tổng hợp nghĩa vụ thuế có bắt buộc phải nộp không? công ty em thue họ kê khai sai số liệu ma chúng em nộp em lên chỉnh rồi mà vẫn thấy sai? họ nhập sai thì co chịu trách nhiệm không? hay là công ty em chịu em khẳng định là phòng kê khai số liệu của cục thuế làm sai. Ma cục thuế làm việc hạch sách lắm rất phiền hà. huuuuu

T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG
Mọi người ơi, giúp em với, công ty em tháng 12 phát sinh thuế GTGT phải nộp, vậy trên BCTC em có phải thề hiện số tiền đã nộp cho số thuế GTGT nàu không, thực tế phát sinh nộp số tiền nằm ở tháng 01/2008 mà. Vì năm ngoái có 1 công ty của bạn em ở quận Tân Phú vì bạn ấy không kê khai số tiền đã nộp cho số thuế GTGT của tháng 12 nộp ở tháng 1 nên cán bộ thuế đối chiếu Bảng kê khai tổng hợp nộp NSNN đã không nhận quyết toán. Nếu kê khai số thuế ấy vào thì em có phải làm nó trong BCTC không ạ, hay chi để trong bảng TH nộp NSNN thôi. Hu hu, giúp em với
Bây giờ làm gì trong BCTC có mẫu Tình hình nộp NSNN, Đã bỏ từ 2006 rồi bạn.
(Xem QĐ 15, 48). CB thuế không nhận QTT và BCTC thì hơi lạ đó. Nếu DN có làm sai thì theo TT 60/2007/TT-BTC Thông báo DN giải trình bổ sung thông tin tài liệu. Đơn vị có thể viết văn bản giải trình hoặc đến làm việc trực tiếp với cơ quan thuế phải có Biên bản làm việc.
Trên BCTC đã thể hiện số còn phải nộp (Còn khấu trừ, nộp thừa) NSNN rồi. Nếu không khớp số liệu của cơ quan thuế thì DN và cả cơ quan thuế cũng phải đối chiếu nhau chứ (Có Biên bản làm việc cụ thể).
Không còn Bảng Tình hình nộp NSNN.
Chào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA