chữ ký khách hàng trên hoá đơn

• Thread starter kimthoa07
  • Ngày gửi
K

kimthoa07

Guest
9/8/07
21
0
0
Nghệ An
Các thành viên kế toán giúp mình nhé!
Công ty mình xuất hoá đơn cho khách hàng ở xa(hoá đơn chuyển qua đường bưu điện), giá trị hoá đơn rất lớn ( 2 tỷ đồng) vậy có nhất thiết cần chữ ký của khách hàng trong hoá đơn không (Bên mình không có con dấu "bán hàng qua điện thoại").
Còn nữa, vì mới vào nghề nên mình đã đóng dấu của công ty vào liên lưu, trong khi chỉ cần đóng dấu vào liên khách hàng, vụ này có sao không nhi?Mình sợ chị kế toán la quá nên không giám hỏi chị ý.
Tư vấn giúp mình nhé!
Cảm ơn cả nhà nhìu!!!!::eyepop:

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Các thành viên kế toán giúp mình nhé!
Công ty mình xuất hoá đơn cho khách hàng ở xa(hoá đơn chuyển qua đường bưu điện), giá trị hoá đơn rất lớn ( 2 tỷ đồng) vậy có nhất thiết cần chữ ký của khách hàng trong hoá đơn không (Bên mình không có con dấu "bán hàng qua điện thoại").

Hóa đơn giá trị lớn hay nhỏ cũng là tờ hóa đơn thôi. Nếu bên bạn không có con dấu thì ghi bằng tay, không có chuyện gì sai cả.

Còn nữa, vì mới vào nghề nên mình đã đóng dấu của công ty vào liên lưu, trong khi chỉ cần đóng dấu vào liên khách hàng, vụ này có sao không nhi?Mình sợ chị kế toán la quá nên không giám hỏi chị ý.
Tư vấn giúp mình nhé!
Cảm ơn cả nhà nhìu!!!!::eyepop:

Bạn đã làm đúng, dấu phải đóng đủ cả 3 liên, chứ không dành riêng cho liên 2.

K

kimthoa07

Guest
9/8/07
21
0
0
Nghệ An
Ý mình là do khách hàng ở xa nên phần dành cho người mua hàng không cần ký có được không?

M

minhdan

Guest
29/2/08
78
0
0
48
SaiGon
Ý mình là do khách hàng ở xa nên phần dành cho người mua hàng không cần ký có được không?
Khách hàng ở xa thì phần dành cho người mua hàng bạn ghi bằng tay là bán hàng qua điện thoại (nếu không có dấu), không sao đâu bạn ơi!

H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
108
1
0
Thừa Thiên Huế
Nói như 2 bạn minhdan và tiger2774 đúng đấy bạn ạ, nếu không có dấu thì ghi tay thôi. Nếu mà khách hàng mình tin tưởng thì có thể gửi 3 liên theo hàng nhờ ký, công ty mình vẫn hay nhận 3 liên hoá đơn của đơn vị bán để ký cho họ, nhưng để chắc ăn không bị thất lạc hoá đơn thì chỉ cần làm như trên là được. Không phải ai cũng đàng hoàng đâu. Hi hi hi

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Mình nghĩ tốt nhất thì cứ ghi "Bán hàng qua điện thoại" khỏi phải chuyển hóa đơn sang. Vì liên 1 không được xé ra khỏi cuống nên muốn cho khách hàng ký thì phải chuyển cả quyển. Nói hơi xa, nhưng nhỡ trên đường vận chuyển có chuyện gì......... Ăn chắc cho ngon bạn ạ!

K

kimthoa07

Guest
9/8/07
21
0
0
Nghệ An
Thanhkyou tất cả mọi người nhé! Giờ mình thấy an tâm rồi

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
Nói như 2 bạn minhdan và tiger2774 đúng đấy bạn ạ, nếu không có dấu thì ghi tay thôi. Nếu mà khách hàng mình tin tưởng thì có thể gửi 3 liên theo hàng nhờ ký, công ty mình vẫn hay nhận 3 liên hoá đơn của đơn vị bán để ký cho họ, nhưng để chắc ăn không bị thất lạc hoá đơn thì chỉ cần làm như trên là được. Không phải ai cũng đàng hoàng đâu. Hi hi hi

làm vậy ko sợ bị thất lạc lun 2 liên còn lại nếu có trục trặc gì hả bạn...ko cần thiết phải làm như vậy đâu..cứ ghi là " bán hàng wa điện thoại"là đươc....! thuế có thắc mắc về lý do ko có chữ ký thì cứ đường hoàng lên giải trình làm ăn chân chính mà có gì đâu mà sợ nhỉ???:food-smil

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA