Cách ghi sổ chi phí SXKD.

• Thread starter nguyenloan81
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nguyenloan81

Guest
4/3/08
64
0
0
TPHCM
Mọi người vui lòng giúp mình viết sổ CHI PHÍ SẢN XUẤT KINH DOANH mình phải viết thế nào, bên mình chỉ dùng TK 142, 154, 621, 632, 642
Sổ Nhất ký bán hàng côt "phải thu từ người mua" mình ghi luôn số tiền đã có thuế hay sao vì mẩu NKBH trong Excel thì có cột thuế+phí
Cám ơn các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Mọi người vui lòng giúp mình viết sổ CHI PHÍ SẢN XUẤT KINH DOANH mình phải viết thế nào, bên mình chỉ dùng TK 142, 154, 621, 632, 642
Sổ Nhất ký bán hàng côt "phải thu từ người mua" mình ghi luôn số tiền đã có thuế hay sao vì mẩu NKBH trong Excel thì có cột thuế+phí
Cám ơn các bạn

Ghi sổ chi phí sản xuất kinh doanh: bạn căn cứ vào chứng từ, ghi nợ các TK chi phí để ghi vào sổ số tổng cộng, và ghi vào cột chi tiết . Mỗi tài khoản chi phí mở một sổ riêng, hoặc vài tài khoản ghi chung một quyển nhưng phải tách từng TK, mỗi TK chưà, dành một số trang nhất định để đủ ghi. Nếu thiếu, bạn dùng quyển khác ghi thêm.

Trong sổ nhật ký bán hàng bạn ghi số theo doanh thu. Và theo quyết định 15 không có cột thuế + phí như bạn nêu.

H

huongrua

Guest
24/3/08
12
0
0
37
hà nội
cho em hỏi một chút là tại sao bên chị lại ko có tài khoản 622, thế hạch toán phần chi lương như thế nào a?

N

nguyenloan81

Guest
4/3/08
64
0
0
TPHCM
Bên mình là công ty dịch vụ, mình nghe chị kế toán cũ bảo là không cần, CP tiền lương đưa hết vào 642

I

IT wa Ktoan

Cao cấp
3/1/08
267
6
18
TP.HCM
cho em hỏi một chút là tại sao bên chị lại ko có tài khoản 622, thế hạch toán phần chi lương như thế nào a?

Đâu cần thiết CP lương phải cứ hạch toán vào 622 cả đâu bạn. Cứ đưa thẳng vào 642 là ok. Chỉ có cty có chức năng sản xuất thì mới có 622 thui ò.

H

huongrua

Guest
24/3/08
12
0
0
37
hà nội
vậy a.
em chưa đi làm nên ko bít.
tuần sau em bắt đầu làm ở công ty parker processing, mà em lo wa!
có gì nhờ các anh chị chỉ bảo thêm nhá!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA