Thuế GTGT trong bảng tình hình thực hiện nghĩa vụ với Nhà Nước

• Thread starter vuhoanguyen
  • Ngày gửi
V

vuhoanguyen

Guest
5/8/07
5
0
0
41
Đà Nẵng
Trong báo cáo tài chính có phần tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước mình ko biết điền cụ thể như thế nào vì doanh nghiệp mình có thuế đầu vào lớn hơn đầu ra(TK133 dư nợ). Có ai làm rồi chỉ mình với....:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Chao ca nha !!!!
Trong báo cáo tài chính có phần tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước mình ko biết điền cụ thể như thế nào vì doanh nghiệp mình có thuế đầu vào lớn hơn đầu ra(TK133 dư nợ). Có ai làm rồi chỉ mình với....:wall:
Mình không biết mục màu đỏ này ở BCTC nào? Còn cái thuế GTGT đầu vào của bạn lớn hơn đầu ra thì:
1. Nếu 133 > 3331 trong vòng 3 tháng liên tiếp thì thì bạn làm thủ tục xin hoàn thuế GTGT.
2. Nếu chưa đến 3 tháng thì bạn để số dư bình thường như các TK khác. (Có chi đâu.)
Giả sử trường hợp có trùng với tháng cuối năm, trong BCĐKT bạn vẫn khai bình thường thui, ghi vào mục V: Tài sản ngắn hạn khác. Ok!
Thân!

M

MariaHien

Guest
àh phần này trong Quyết toán đây mà.... Phần Tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước Ví dụ :bạn dư Nợ TK133 là 10.000.000 đồng thì trên mục thuế GTGT phải nộp trong năm bạn ghi (10.000.000)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA