Quyết toán thuế TNDN năm 2007

• Thread starter nhung82
  • Ngày gửi
N

nhung82

Guest
18/2/08
58
0
0
39
HANOI
Cả nhà cho mình hỏi chút nhé!
Mình làm tờ khai tự quyết thuế TNDN năm 2007 trên phần nêm HTKKT 1.3.0
nhưng không in được và máy báo lỗi ở mục 4.1 - lỗ từ hoạt động SXKD như sau:"lỗ từ hoạt động SXKD [B27] phải nhỏ hơn hoặc bằng thu nhập từ hoạt động SXKD [B24]".
Có bạn nào gặp trường hợp như mình không chỉ giúp mình làm thế nào để in được với!:wall:
Cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuanhungco100

Guest
28/1/04
4
0
0
Bạn vào trang web Tổng Cục Thuế tải bản update về và cài đè lên bản cũ.

maiquynh06

maiquynh06

Guest
15/8/07
55
0
0
Hà Nội
TRong năm 2007, công ty phải có lãi thì mới được chuyển lỗ sang. Trong trường hợp của bạn có thể do năm 2007 lỗ hoặc có lãi nhưng số lỗ chuyển sang lớn hơn mức lãi đó.

N

nhung82

Guest
18/2/08
58
0
0
39
HANOI
TRong năm 2007, công ty phải có lãi thì mới được chuyển lỗ sang. Trong trường hợp của bạn có thể do năm 2007 lỗ hoặc có lãi nhưng số lỗ chuyển sang lớn hơn mức lãi đó.

cảm ơn maiquynh06! Vậy làm thế nào để in tờ khai ra được!
Bạn giúp mình nhé!

B

Bui Thi Thanh V

Guest
29/8/07
7
0
1
Nam Định
Bạn vào trang web Tổng Cục Thuế tải bản update về và cài đè lên bản cũ.

Minh da tai ban moi ve nhung minh khong su dung duoc. Moi khi click vao bieu tuong moi thi khong thay hien ra HTKK ma chi thay may tu cai dat, minh khong biet phai lam sao. Ban chi cho minh voi. Cam on ban nhieu.:wall:

G

gautoet

Guest
18/3/08
1
0
0
Hà Nội
Nếu công ty bạn có IT, nhờ bạn đó cài đặt bản 1.3.0.1 đè lên bản cũ là ngon ngay. Mới mấy hôm trước mình bị lỗi y hệt. Mà thấy IT làm có vài ba cái click là xong hà. Ngon lành ngay.

M

minhdan

Guest
29/2/08
78
0
0
48
SaiGon
Bạn update phan mem moi nhat 1.3.0 trên tranh Web của Cục Thuế TPhố cũng được, sau đó bạn mở ra thấy file.exe bạn click vào là nó tự động chạy ( mình khôn grành mà cũng làm được mà); rồi bạn vào biểu tượng HTKK thì sẽ thấy phần mã số thuế của Công ty bạn đã nhập trước đây và bạn làm bình thường. Cách đây 01 tuần mình cũng bị báo đỏ trên chỉ tiêu B27 nhưng nhờ các anh chị trên Webketoan này hướng dẫn mình đã nộp báo cáo tài chính xong rồi.
Bạn lưu ý là chỉ chuyển lỗ được khi doanh nghiệp bạn có lãi, ví dụ năm 2006 số lỗ còn được chuyển là 20T, năm 2007 bạn lãi 10T thì PL03-2A phần II cột số 4 bạn ghi là 10T thì máy sẽ không báo lỗi, còn nếu 2007 bạn lỗ thì cả 2 cột 3 -4 không chuyển lỗ để lại năm sau tiếp.
Bạn làm thử lại 01 lần nữa đi nhé!

maiquynh06

maiquynh06

Guest
15/8/07
55
0
0
Hà Nội
cảm ơn maiquynh06! Vậy làm thế nào để in tờ khai ra được!
Bạn giúp mình nhé!

Bạn chuyển một phần lỗ đã được đăng ký năm trước vào năm 2007. Khi đã thực hiện đúng mà phần mềm không báo lỗi thì sẽ in được.

N

nguyenloan81

Guest
4/3/08
64
0
0
TPHCM
Các bác ơi cho em hỏi chút, trong BÁO CÁO KQHĐKD chỉ tiêu 51 Chi phí thuế TNDN là mình ghi phần chênh lệch giữa số thực nộp và số đã nộp hay là tổng cộng số thuế phát sinh

itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
Các bác ơi cho em hỏi chút, trong BÁO CÁO KQHĐKD chỉ tiêu 51 Chi phí thuế TNDN là mình ghi phần chênh lệch giữa số thực nộp và số đã nộp hay là tổng cộng số thuế phát sinh
Bạn ghi tổng phát sinh bên nợ nhé

A

aikigirl2012

Guest
17/2/08
4
0
0
TP HCM
Bạn chuyển một phần lỗ đã được đăng ký năm trước vào năm 2007. Khi đã thực hiện đúng mà phần mềm không báo lỗi thì sẽ in được.

DN MINH VOI HOAT DONG NAM 2007 THI KHONG CO LO NEN CUNG KHONG IN DUOC NE. MINH PHAI XU LY NHU THE NAO? BAN GIUP MINH VOI.

L

lantp

Guest
21/3/08
13
1
0
Hà nội
Các bạn cho mình hỏi chút
Công ty mình vẫn PS các khoản ký quỹ Ngân hàng để Ngân hàng phát hành cho các loại bảo lãnh. Từ trước mình vẫn hạch toán vào TK 144, nay theo TT 48 thì không còn TK nay, vậy mình phải hạch toán vào TK nào nhỉ?
Mong các bác chỉ bảo sớm vì sắp đến hạn nộp CTC rồi

maiquynh06

maiquynh06

Guest
15/8/07
55
0
0
Hà Nội
Gửi aikigirl: Bạn không cần điền vào phụ lục chuyển lỗ nữa và bạn xem lại phần điền trên tờ khai có lỗi gì không nếu không thì cứ in bình thường thôi.

A

aikigirl2012

Guest
17/2/08
4
0
0
TP HCM
Gửi aikigirl: Bạn không cần điền vào phụ lục chuyển lỗ nữa và bạn xem lại phần điền trên tờ khai có lỗi gì không nếu không thì cứ in bình thường thôi.

Cam on maiquynh06 nhung minh ket chuyen lo tu phu luc 03-1A muc [19] sang [A1]minh van khong in duoc vi no cu bao do o phan thu nhap tu hoat dong sxkd.minh phai nhap gi o do vay?

maiquynh06

maiquynh06

Guest
15/8/07
55
0
0
Hà Nội
Cam on maiquynh06 nhung minh ket chuyen lo tu phu luc 03-1A muc [19] sang [A1]minh van khong in duoc vi no cu bao do o phan thu nhap tu hoat dong sxkd.minh phai nhap gi o do vay?]
Thu nhập từ hoạt động SXKD bạn phải nhập đúng bằng Tổng thu nhập chịu thuế thu nhập doanh nghiệp chưa trừ chuyển lỗ.

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
Các bạn cho mình hỏi chút
Công ty mình vẫn PS các khoản ký quỹ Ngân hàng để Ngân hàng phát hành cho các loại bảo lãnh. Từ trước mình vẫn hạch toán vào TK 144, nay theo TT 48 thì không còn TK nay, vậy mình phải hạch toán vào TK nào nhỉ?
Mong các bác chỉ bảo sớm vì sắp đến hạn nộp CTC rồi

DN vừa và nhỏ ko sử dụng TK144. Các khoản cầm cố, ký quỹ, ký cược được ghi vào TK 138 "Phải thu khác"

N

nguyenloan81

Guest
4/3/08
64
0
0
TPHCM
Mình vừa nộp QT 2007 hôm qua giờ lại phát hiện sai ở quỹ tiền mặt từ 2006 làm ảnh hưởng đến QTM kỳ này các chỉ tiêu khác không thay đổi vậy mình có thể đổi lại bộ QT2007 khác được không và làm giải trình cho năm 2006, các bạn giúp mình với nhé

B

beheo

Guest
24/3/08
1
0
0
36
LONG AN
cho minh hoi cau nay nha.vi al aln dau tien lam bao cao nam nen minh ko biet lam.vi du nhu doanh nghiep do trong nam chi phat sinh dong tien luong va thue mon bai thoi thi xac dinh ket qua kinh doanh nhu the nao trong bang can doi phat sinh?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA