Thuế kê khai với hải quan cho công ty xuất khẩu phần mềm

• Thread starter bongcun
  • Ngày gửi
B

bongcun

Guest
20/3/08
2
0
0
45
Hà nội
Các bạn ơi mình đang có 1 việc này lo quá

Công ty mình là công ty xuất khẩu phần mềm, nhưng ko phải là sản xuất phần mềm tại VN rồi xuất ra nước ngoài mà hiện tại mới đang ở mô hình là chuyển người ra nước ngoài làm việc (đi onsite)

Từ khi mở công ty đến giờ là hơn 1 năm bên mình ko có làm bước này là làm tờ khai với hải quan về thuế đầu ra để được hưởng 0%.

Cả năm vừa rồi cán bộ thuế khu vực mình ko hề kiểm tra cách làm của bọn mình và ko có ý kiến, tự nhiên tháng này chị ấy kiểm tra rồi mới nói, mình bực quá nhưng ko có cớ gì để trách người ta được, 1 phần chính là do cả kế toán bên mình ko hề biết vấn đề để giải quyết. Giờ mình nhận được tin này nên lo quá.

Trên thuế bảo thuế bên mình muốn hưởng được 0% thuế xuất thì phải có đủ 4 loại giấy tờ: tài khoản ở NH, hóa đơn GTGT, 1 cái gì nữa mình ko nhớ và tờ khai với hải quan hàng tháng. Và trong 4 thứ thì hiện tại mình thiếu cái tờ khai.

Vậy các bạn chỉ cho mình biết chính xác vấn đề để có thể xoay chuyển được vấn đề tốt hơn với, mình bị stress suốt cả ngày hôm nay ko làm đựoc gì, :(

Many thanks mọi người rất nhiều, mong nhận đựoc nhiều thông tin đóng góp giúp mình.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

doraka8404

Sơ cấp
21/3/08
7
0
1
39
tphcm
cty em cũng đang gặp vấn đề giống vậy đó.bây giờ e ko bít fai làm sao nữa, cty e còn thiếu cả HDGTGT nữa kìa.mấy ông thuế bảo nếu ko đủ 4 điều kiện đó thì ngta sẽ truy thu 10% đầu ra đóa.em ko bít cách nào có thể xoay sở dc.giúp e với!!!

B

bongcun

Guest
20/3/08
2
0
0
45
Hà nội
cty em cũng đang gặp vấn đề giống vậy đó.bây giờ e ko bít fai làm sao nữa, cty e còn thiếu cả HDGTGT nữa kìa.mấy ông thuế bảo nếu ko đủ 4 điều kiện đó thì ngta sẽ truy thu 10% đầu ra đóa.em ko bít cách nào có thể xoay sở dc.giúp e với!!!
Hi bạn,

Hôm qua mình đã hỏi được thông tin này không biết có chuẩn không, mong các bạn đóng góp ý kiến giúp cho mình, nếu là công ty xuất khẩu phần mềm thì sẽ được hưởng thuế suất 0%, nếu thiếu tờ khai với hải quan thì có thể mình coi như không được hưởng mức thuế xuất đó và đánh sang thuế xuất của phần mềm thì hiện tại là được nhà nước ưu đãi là không chịu thuế, vậy thì hậu quả cuối cùng là mình sẽ không được hưởng 100% hoàn thuế đầu vào và chỉ được 28% trên tổng số đó. và có thể bị phạt hành chính cho vấn đề thiếu sót trên của mình.

Mong nhận được tin đóng góp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA