Học văn bằng 2.Nên hay ko?????

• Thread starter KimBa
  • Ngày gửi
K

KimBa

Guest
20/3/08
3
0
0
33
Vinh
Em là một sinh viên năm nay năm thứ nhất.Học khoa kế toán tổng hợp của Đại Học Vinh.Em có nghe 1 số anh chị nói,nên học thêm văn bằng 2 một ngành nào đó sau này sẽ dễ xin việc,cũng như có công việc tốt hơn.Cho em hỏi là có nên ko và nếu tốt thì em nên học ngành gì là phù hợp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haw

Guest
24/1/08
68
0
0
wherever
Em là một sinh viên năm nay năm thứ nhất.Học khoa kế toán tổng hợp của Đại Học Vinh.Em có nghe 1 số anh chị nói,nên học thêm văn bằng 2 một ngành nào đó sau này sẽ dễ xin việc,cũng như có công việc tốt hơn.Cho em hỏi là có nên ko và nếu tốt thì em nên học ngành gì là phù hợp.
Học văn bằng 2 thì yêu cầu bạn phải có một bằng đại học rồi, tức là bạn phải đợi đến khi tốt nghiệp. Từ nay đến đó thời gian còn dài, hơn nữa, mục tiêu và con đường của mỗi người luôn thay đổi và điều chỉnh để hợp với hoàn cảnh và thời cuộc. Nếu bạn xác định sẽ đi theo con đường kinh tế và chuyên sâu tài chính, bạn chỉ cần học thật tốt kiến thức chuyên ngành trong những năm tiếp-cộng với học thật tốt ngoại ngữ, như vậy cơ hội phát triển đã đến với bạn rất nhiều sau đó, và bạn cũng đã huy động hết năng lực và thời gian của mình rồi.:020:
Ta không thể cùng lúc đuổi theo 2 con thỏ và mỗi một khu vực chỉ có một người giỏi nhất. Đó là suy nghĩ của mình mỗi khi đứng trước việc "nhận đường"
Chúc bạn sáng suốt và thành công!:thumbsup:

K

KimBa

Guest
20/3/08
3
0
0
33
Vinh
Cảm ơn lời khuyên của bạn.Mình học theo chương trình tín chỉ được học 2 ngành 1 lúc.Và môn nào trùng nhau có thể gộp lại làm 1.Thời gian cũng được rút ngắn đi rất nhiều.Trình độ ngoại ngữ của mình rất kém,mình nên làm thế nào để nâng cao trình độ tiếng anh của mình.

T

trantrungdung

Guest
16/8/06
13
0
0
thanh xuan ha noi
chào kim ba
theo anh em haỹ học văn bằng hai vào năm thư ba là hay nhất đó vì lúc đó em sẽ có nhiều lưa chọn hơn theo anh em nên học thêm một trường ngoại ngữ là hay nhất đó hoặc là ngoại thương chẳng hạn

H

haw

Guest
24/1/08
68
0
0
wherever
Cảm ơn lời khuyên của bạn.Mình học theo chương trình tín chỉ được học 2 ngành 1 lúc.Và môn nào trùng nhau có thể gộp lại làm 1.Thời gian cũng được rút ngắn đi rất nhiều.Trình độ ngoại ngữ của mình rất kém,mình nên làm thế nào để nâng cao trình độ tiếng anh của mình.

Như trường hợp của bạn thì phải gọi là học chương trình thứ hai chứ không phải là học văn bằng 2( văn bằng hai là dành cho người đã tốt nghiệp ĐH, được miễn một số môn đại cương và thời gian chỉ khoảng 2 năm).
Bạn có tinh thần học tập như vậy là rất tốt. Tuy nhiên, bạn cần đánh giá năng lực của mình. Theo mình được biết thì để được tiếp tục học chương trình thứ hai như vậy thì bạn phải học tốt chương trình thứ nhất (cái này tùy từng trường qui định mức điểm trung bình tối thiểu của năm trước chương trình thứ nhất). Nếu bạn có thể đạt mức điểm xấp xỉ hoặc hơn 8.0 thì học thêm như vậy là number one, và bạn chính là đối tượng của chính sách mới này. Nhưng nếu không, bạn cần xem lại thời gian, sức lực và chất lượng.
Học kế toán yêu cầu phải chắc, đừng bảo 5-6 điểm triết là việc bình thường và chẳng liên quan. Nó phản ánh năng lực của bạn đấy: phương pháp học, khả năng nắm vấn đề, tư duy, trình bày khi thi,... Học ngành kế toán sẽ bao gồm các kiến thức chuyên sâu về kế toán, tài chính, kiểm toán, kinh doanh,..., theo mình để chắc là ko dễ và phải đầu tư nhiều.
Tuy nhiên, vì bạn là sinh viên năm đầu nên cách nghĩ của bạn còn đang màu hồng lắm, ngày xưa mình cũng thế mà :045:.
Nhưng nhớ: việc gì mình đã bắt tay vào làm, làm cho tốt.:byebye:

K

KimBa

Guest
20/3/08
3
0
0
33
Vinh
Bây giờ mình cảm thấy kết quả của hoc kỳ 1,cũng đã có kết quả kha khá rồi.Những lời khuyên đó là rất bổ ích.Nhưng thực sự giờ mình chưa có kinh nghiêm gì,chỉ có tinh thần thôi.^^.Liệu có nên thử sức mình học cả 2 chương trình một lúc,mình biết nếu thành công thì khả năng của mình trong công việc sẽ tiến bộ nhanh hơn,nhưng nếu mình ko làm tốt chương trình 2 đã đành mà còn mất kết quả của chương trình chính thì rất nguy hiểm.Vì vốn thời gian là có hạn.

N

NXD

Guest
học anh văn đi bạn ơi! Nền tảng của mọi vấn đề đấy!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA