làm thế nào để có thể kiểm tra số liệu trước khi vào sổ !!hepl me!

• Thread starter linhtruc1510
  • Ngày gửi
L

linhtruc1510

Guest
20/3/08
3
0
0
36
da nang
mình đang làm 1 đồ án của môn học tôt chức hoạch toán , trong đó cô cho mình các nghiệp vụ và bảo tụi mình định khoản và vào sổ theo 3 phương pháp : chứng từ ghi sổ , nhật ký chung và nhật ký sổ cái . tụi mình đã định khoản xong ,đưa số vào, but tới khi lên bảng cân đối kế toán để kiểm tra thi tài sản và nguồn vốn không bằng nhau. tụi mình không biết phải làm thế nào. và không bít khi lên các bảng chi tiết ,tổng hợp có bị sai nữa không ? các bạn có thể chỉ giúp mình cách để kiểm tra các số liệu trược khi vào các sổ không?
và 1 điều nữa mình muốn nhờ các bạn chỉ giúp : khi thanh toán bù trừ công nợ trong doanh nghiệp thì tiền điện và tiền nước có được bù trừ không (vì tiền điên ,nước vẫn ghi nợ 331)
cảm ơn các bạn ! chuc các bạn 1 ngày tốt lành !:thanx:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haw

Guest
24/1/08
68
0
0
wherever
Câu hỏi: sai đâu sửa đâu?-->sai đâu sửa đấy--> sai đấy sửa đâu?
May mà bây giờ có qui định sv kế toán ra trường 2 năm mới được học chứng chỉ kế toán trưởng đấy, không thì giả sử ít tháng nữa bạn sưu tầm lấy một cái và làm kế toán trưởng 1 DN nào đó thì thật...:018:
Bù trừ công nợ: Không được phép bù trừ công nợ giữa các đối tượng khác nhau trong kế toán, ngoại trừ cùng một đối tượng chi tiết.:banana:

L

linhtruc1510

Guest
20/3/08
3
0
0
36
da nang
Câu hỏi: sai đâu sửa đâu?-->sai đâu sửa đấy--> sai đấy sửa đâu?
May mà bây giờ có qui định sv kế toán ra trường 2 năm mới được học chứng chỉ kế toán trưởng đấy, không thì giả sử ít tháng nữa bạn sưu tầm lấy một cái và làm kế toán trưởng 1 DN nào đó thì thật...:018:
Bù trừ công nợ: Không được phép bù trừ công nợ giữa các đối tượng khác nhau trong kế toán, ngoại trừ cùng một đối tượng chi tiết.:banana:

cam on cau tra loi cua ban . nhung minh nghi rang ban cung khong nen xem thuong nhung sv moi ra truong vi theo minh nghi co rat nhieu nguoi moi ra truong rat gioi . minh hoi vi day khong phai la chuyen nghan cua minh va day chi la 1 mon hoc. lan dau tien minh bit toi no. thanks you very much !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA