Gỡ kim cuống hóa đơn và xé liên 1 ra khỏi cuống

• Thread starter duong_nhd
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

duong_nhd

Guest
16/9/05
10
0
1
44
VN
Chào các anh chị Webketoan.
Các anh chị cho em hỏi một vấn đề như sau:
quyển Hóa đơn GTGT bị tháo kim, khi xuất liên 2 cho khách thì ko xé ra mà rút ra khỏi quyển HĐ. và liên 1 của hóa đơn bị xé ra ngoài cuống. 2 trường hợp này có vi phạm luật gì ko các anh chị.
vui lòng cho em biết nha. cám ơn các anh chị nhiều

Dương

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoanghaitr

Sơ cấp
13/1/08
43
0
8
Tp HCM
Làm cái gì kỳ vậy?
Mà Luật và các văn bản dưới luật thì không loại trừ những trường hợp kỳ kỳ vậy đâu!

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Chào các anh chị Webketoan.
Các anh chị cho em hỏi một vấn đề như sau:
quyển Hóa đơn GTGT bị tháo kim, khi xuất liên 2 cho khách thì ko xé ra mà rút ra khỏi quyển HĐ. và liên 1 của hóa đơn bị xé ra ngoài cuống. 2 trường hợp này có vi phạm luật gì ko các anh chị.
vui lòng cho em biết nha. cám ơn các anh chị nhiều

Dương
Về việc hoá đơn gỡ kim thì không vi phạm luật. Vì có rất nhiều cty in trên hoá đơn mà.
Nhưng khi xuất hoá đơn hết 1quyển thì phải bấm lưu các liên lại với nhau. Nếu để thất lạc thì mới bị phạt, còn không thì thôi.
Thân.

M

minhdan

Guest
29/2/08
78
0
0
48
SaiGon
Gỡ kim ra thì cẩn thận ..... kẻo rách thôi chứ có phạm luật gì đâu. Bạn gỡ kim để in ân và viết cho dễ sau đó bấm lại lưu trữ cho cẩn thận đừng làm mất là ok.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Cái chiêu thức gỡ kim này kể ra cũng tiện, lỡ mà hóa đơn cần hủy thì chỉ việc kẹp lại vào và ... rẹt rẹt ... chíu chíu ... Khỏi phải lập biên bản chi cho mệt vì tờ hóa đơn đỏ vẫn còn cái khúc cùi.

Tiện như nồi cơm điện

H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
107
1
0
Thừa Thiên Huế
Cái chiêu thức gỡ kim này kể ra cũng tiện, lỡ mà hóa đơn cần hủy thì chỉ việc kẹp lại vào và ... rẹt rẹt ... chíu chíu ...
Khiếp quá, tưởng đâu diễn đàn vừa bị cướp đột nhập chứ.
Gỡ hoá đơn ra chẳng sao cả, vì mấy công ty dùng hình thức in hoá đơn từ máy in vẫn thường dùng mà, miễn là sắp xếp đúng thứ tự số hoá đơn thôi.

D

duong_nhd

Guest
16/9/05
10
0
1
44
VN
Vậy là ko sao hả các bạn. Làm bữa giờ mình cứ lo lắng. :D cám on các bạn nhiều nha.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA