Thuyết minh báo cáo tài chính theo QĐ 15

• Thread starter NOBITA BT
  • Ngày gửi
N

NOBITA BT

Trung cấp
19/9/07
157
0
0
41
JAPAN
Chào cả nhà, em đang làm thuyết minh báo cáo tài chính theo QĐ 15 nhưng em không biết chỉ tiêu thuế GTGT còn được khấu trừ và chỉ tiêu phải trả cho người lao động trong mẫu thuyết minh, anh chị giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
Chào cả nhà, em đang làm thuyết minh báo cáo tài chính theo QĐ 15 nhưng em không biết chỉ tiêu thuế GTGT còn được khấu trừ và chỉ tiêu phải trả cho người lao động trong mẫu thuyết minh, anh chị giúp em với
Thuế GTGT được khấu trừ thì ghi vào V.05
Phải trả người lao động thì theo mình ghi vào V.18

N

NOBITA BT

Trung cấp
19/9/07
157
0
0
41
JAPAN
Thuế GTGT được khấu trừ thì ghi vào V.05
Phải trả người lao động thì theo mình ghi vào V.18
Nhưng V.05 là thuế và các khoản phải thu của nhà nước, còn V.18: Phải trả phải nộp khác? Mình đâu thấy

itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
Nhưng V.05 là thuế và các khoản phải thu của nhà nước, còn V.18: Phải trả phải nộp khác? Mình đâu thấy
Bạn cứ đưa vào V.17 hoặc V.18 cũng được, bạn có thấy mấy dòng ...... đó không, mình có thể thêm vào mà. Chỉ tiêu nào có rồi thì thôi, không có thì đưa vào miễn là phản ánh đúng nội dung kinh tế thôi.

N

NOBITA BT

Trung cấp
19/9/07
157
0
0
41
JAPAN
Bạn cứ đưa vào V.17 hoặc V.18 cũng được, bạn có thấy mấy dòng ...... đó không, mình có thể thêm vào mà. Chỉ tiêu nào có rồi thì thôi, không có thì đưa vào miễn là phản ánh đúng nội dung kinh tế thôi.
Mình không cần làm chỉ tiêu này cũng được phải không bạn, Không nhất thiết phải có phải không vì hai chỉ tiêu này đã có trên bảng cân đối kế toán rồi?

S

s_flower

Trung cấp
9/6/05
75
0
0
41
HN
Trong thuyết minh BCTC có rất nhiều khoản mục trong đó có những khoản mục không phát sinh trong năm tài chính của mình, hoặc doanh nghiệp chưa kinh doanh tới ví dụ doanh nghiệp mình là doanh nghiệp thương mại dịch vụ nhưng hiện tại chỉ kinh doanh ngành dịch vụ chưa đụng tới thương mại thì có phải kê khai những khoản mục như nguyên tắc ghi nhận hàng hóa tồn kho, nguyên tắc ghi nhận vốn hóa các khỏan chi phí đi vay không nhỉ??? Cho mình cám ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA