Quy trình quản lý kho đối với Cty Thương Mại

• Thread starter duc193
  • Ngày gửi
D

duc193

Trung cấp
24/8/05
82
0
6
41
Ho Chi Minh City
Mình có người bạn vừa mở một cty Bán đồ nội thất ( Bàn ghế, tủ giường ...).
Hàng hóa nhập về tập kết tại hai địa điểm( Cửa hàng và nhà kho).
Hàng hóa nhập số lượng lớn về tập kết tại kho, mỗi tuần hàng tại kho chính chuyển lên cửa hàng để bán cho khách hàng. Nhưng người bạn mình chỉ quản lý từ xa
Cả nhà ai có quy trình quản lý kho, hàng hóa có thể giúp mình với .

Khóa học Quản trị dòng tiền
itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
Mình có người bạn vừa mở một cty Bán đồ nội thất ( Bàn ghế, tủ giường ...).
Hàng hóa nhập về tập kết tại hai địa điểm( Cửa hàng và nhà kho).
Hàng hóa nhập số lượng lớn về tập kết tại kho, mỗi tuần hàng tại kho chính chuyển lên cửa hàng để bán cho khách hàng. Nhưng người bạn mình chỉ quản lý từ xa
Cả nhà ai có quy trình quản lý kho, hàng hóa có thể giúp mình với .
Các quy trình quản lý thì đều có những đặc điểm khác nhau, tuỳ theo số lượng nhân viên, đặc thù hàng hoá, và địa điểm vv để có cách quả lý cho phù hơp.
Theo mình cửa hàng chỉ là nơi giới thiệu sản phẩm thôi. khi khách hàng mua thì nhân viên cửa hàng sẽ đến kho để lấy hàng và chuyển thẳng cho khach. nếu chuyển từ kho - cửa hàng - khách thì rất bất tiện mà lại tốn chi phí.

D

duc193

Trung cấp
24/8/05
82
0
6
41
Ho Chi Minh City
Các quy trình quản lý thì đều có những đặc điểm khác nhau, tuỳ theo số lượng nhân viên, đặc thù hàng hoá, và địa điểm vv để có cách quả lý cho phù hơp.
Theo mình cửa hàng chỉ là nơi giới thiệu sản phẩm thôi. khi khách hàng mua thì nhân viên cửa hàng sẽ đến kho để lấy hàng và chuyển thẳng cho khach. nếu chuyển từ kho - cửa hàng - khách thì rất bất tiện mà lại tốn chi phí.

Cửa hàng của mình cũng giống như một kho mini, khi bán hàng cho khách hàng nhân viên bán hàng lấy hàng tồn ngay tại cửa hàng, còn mỗi tuần đều cho xe chở một lượng hàng từ kho chính lên cửa hàng để bán

C

Cẩm Mỵ

Guest
6/4/07
2
0
0
Bình Dương
Công ty mình cũng có hình thức tương tự như bạn, Kho chính có 1 thủ kho, còn cửa hàng có nhân viên bán hàng.
Nói chung là kho chính và cửa hàng đều do thủ kho chính theo dõi nhưng tách ra làm 2 phần: 1. kho, 2. cửa hàng. Hàng ở cửa hàng thì nhân viên bán hàng chịu trách nhiệm. Khi hàng chuyển từ kho chính chuyển đến cửa hàng thì có phiếu xuất kho nội bộ có 2 bên ký nhận. Cuối tháng nhân viên bán hàng và thủ kho đối chiếu số lượng thực tế tồn ở cửa hàng.

H

hothanh

Trung cấp
10/3/08
92
3
8
Hà Nội
Các bác ơi giúp em với. Công ty em mới thành lập và kinh doanh về máy tính, kho thực tế có một người quản lý riêng còn em chỉ theo dõi kho thuế xuất nhập theo hoá đơn thôi. E chưa làm kho bao giờ . Bác nào giúp em xem làm thuế cần những biểu mẫu về kho nào với. Giá nhập linh kiện của máy tính cũng không ổn định, làm sao em tính được giá vốn có lợi và đơn giản nhất?A nhân tiện em muốn hỏi lun công ty em thuê mặt bằng nói chung là ko có tài sản cố định chỉ có vốn góp điều lệ ban đầu. e hạch toán như thế nào để năm đầu em không phải nộp thuế thu nhập doanh nghiệp bi giờ? Trăm sự nhờ các bác. Em xin cảm ơn trước. Nếu có thể các bác gửi meo giúp em nhé thanh_tron@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA