Cty mượn tiền của thành viên trong công ty

• Thread starter honglam1604
  • Ngày gửi
H

honglam1604

Guest
31/1/08
3
0
0
40
TPHCM
Xin các anh chi giup đỡ :
Cty e là cty TNHH có 2 thành viên, sổ sách đang bị âm quỹ, bay giờ em nhập quỹ 50triệu coi như của thành viên cho mượn có được ko? e phải hạch toán như thế nào cho đúng?
ANh chị giúp em nhe! Em cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
Xin các anh chi giup đỡ :
Cty e là cty TNHH có 2 thành viên, sổ sách đang bị âm quỹ, bay giờ em nhập quỹ 50triệu coi như của thành viên cho mượn có được ko? e phải hạch toán như thế nào cho đúng?
Bạn làm hợp đồng vay vốn của thành viên, hạch toán: Nợ 111/Có 3388

H

honglam1604

Guest
31/1/08
3
0
0
40
TPHCM
Cho e hỏi hợp đồng vay vốn có phải theo mẫu nào ko? và ko cần phải trả lãi được ko? tại vì người cho mượn cũng là chủ cty.

itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
Cho e hỏi hợp đồng vay vốn có phải theo mẫu nào ko? và ko cần phải trả lãi được ko? tại vì người cho mượn cũng là chủ cty.
Mấu hợp đồng thì mình không có. bạn tìm trên 4rum là có đấy.
Tội gì mà không trả lãi. lãi đó được tính vào chi phí tài chính mà. lãi suất không được vượt quá 1,2 lần lãi xuất mà ngân hàng của bạn giao dịch tại cùng thời điểm cho vay nhé.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Tội gì mà không trả lãi. lãi đó được tính vào chi phí tài chính mà. lãi suất không được vượt quá 1,2 lần lãi xuất mà ngân hàng của bạn giao dịch tại cùng thời điểm cho vay nhé.
Em tưởng hạch toán vào 311 bình thường chứ

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Em tưởng hạch toán vào 311 bình thường chứ
Nợ 111/Có338!

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Mượn nội bộ (338) không trả lãithì không ai soi, Vay bên ngoài (311) trả lãi vay nhét vào chi phí thì không phải lúc nào cũng là chi phí hợp lý đâu, bị soi ngay đấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA