Không tính lương sx vào giá thành được không ?

• Thread starter thanhhuyen1979
  • Ngày gửi
T

thanhhuyen1979

Guest
27/4/05
20
0
0
45
ha noi
Các bạn cho mình hỏi chút nhé . Công ty mình làm sản xuất biển quảng cáo ,dù có việc hay không có việc cũng trả lương khoán cho toàn bộ cty trong đó có cả nhân viên sản xuất .Vậy khi mình tính giá thành biển , mình có nhất thiết phải tách lương bộ phận sản xuất ra không , hay cứ để luôn vào tổng quỹ lương của doanh nghiệp ( như vậy thì giá thành tuy có thấp nhưng vẫn phản ánh đúng chi phí lương của doanh nghiệp mà )
Thank các bạn trước .:flower1:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyethn

Guest
2/10/04
11
0
0
46
Noi ban chua biet den
Theo nguyên tắc thì bạn phải tách chứ ko thể nói là có được hay ko. còn chi phí lương bạn chuyển vào quản lý thí giá thành sản phẩm sẽ cao mà giá sản phẩm cao thì đó chính là giá vốn cao . mà giá vốn cao thì DT lớn. mà DT lớn thì đóng thuế nhiều. nếu bạn cảm thấy oke thì cứ việc làm theo ý bạn

P

Potatoes

Guest
20/3/08
26
0
0
Vườn rau Đà Lạt
Bạn phải tách lương của sản xuất ra riêng và đưa vào giá thành sản phẩm để làm giá vốn hàng bán. Nếu bạn làm vậy. Vô tình bạn làm giá vốn hàng bán thấp. Chi phí doanh nghiệp lên cao. Các bạn khác ý kiến như thế nào?

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Bạn tách ra để tính vào CPSX hay cứ gộp vào CPQL thì doanh thu của bạn không đổi nhưng sẽ ảnh hưởng đến thuế thu nhập của bạn phải nộp. Bạn phản ánh thế không đúng nội dung nghiệp vụ phát sinh. Bên thuế sẽ không để yên đâu.^_^

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Bạn tách ra để tính vào CPSX hay cứ gộp vào CPQL thì doanh thu của bạn không đổi nhưng sẽ ảnh hưởng đến thuế thu nhập của bạn phải nộp. Bạn phản ánh thế không đúng nội dung nghiệp vụ phát sinh. Bên thuế sẽ không để yên đâu.^_^[/

Họ không để yên thì họ làm gì bạn ??????????
Thuế thì làm được gì trong trường hợp này ???????????Đánh bạn chắc ?????
Họ không dám làm thế đâu. Tin tôi đi. Thật đấy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA