Không hoạt động trong năm 2007 có phải BCTC năm 2007 không ?

• Thread starter mitmit
  • Ngày gửi
M

mitmit

Guest
14/3/08
5
0
0
Hn
Công ty của Em làm thành lập T7/2007 đến T2/2008 (7 tháng), mới đi vào hoạt động.Vì thế không có đầu vào & ra. Vậy nên có phải báo cáo tài chính năm 2007 lên chi cục thuế không ...?
Gần ngày nộp BCTC năm 2007 rồi mà chưa bít....?
Nếu nộp thì làm bao nhiêu bản để gửi cho mỗi cquan thuế và cách làm khi ko có đầu vào & ra.
Xin các A (C) trả lời giúp Em với.
Kính.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
A

annietran

Sơ cấp
15/11/04
7
0
1
HCMC
Theo mình vẫn phải làm báo cáo bạn ạ, mục nào không có thì không ghi, trong phần thuyết minh bctc bạn sẽ ghi rõ tình hình cụ thể của công ty mình. báo cáo lập 1 bản nộp cơ quan thuế, 1 bản nộp phòng thống kê quận và 1 bản dùng để lưu. Chúc thành công

M

minhdan

Guest
29/2/08
78
0
0
48
SaiGon
Bạn cứ làm đi cho nó... quen tay.. và khỏi bị bắt bẻ. Mới thành lập thì cũng chưa có gì nhiều, mục nào không có bạn để trống, thế thôi.
Theo TT 134/2007 thì QT Thuế TNDN : DN mới thành lập - không vuợt quá 15 tháng thì mới QT thuế TNDN. mà bạn mới toe thì chưa có TNhập chịu thuế, bạn cứ nộp để trống là, tiển đề cho năm sau.

V

Vu Hong Giang

Guest
Chao ca nha, cac ban oi giup minh van de nay voi:
Cong ty minh la DN 100% von nuoc ngoai dau tu, duoc thanh lap tu T6/2007 den nay van dang trong giai doan xay nha xuong, chua san xuat, ban hang gi ca
- Vay cong ty minh co phai lam bao cao tai chinh khong, neu co thi mau co giong voi mau cua cong ty thuong mai trong nuoc khong?
- Cac so lieu thi ke khai the nao? (minh chi co cac hdon dau vao)
Co gi moi nguoi thong cam cho to nhe, to khong phai la ketoan ma vi cong ty to chua tuyen duoc ke toan nen moi viec to phai lam het.
Thanks ca nha nhieu!

M

mitmit

Guest
14/3/08
5
0
0
Hn
Theo mình vẫn phải làm báo cáo bạn ạ, mục nào không có thì không ghi, trong phần thuyết minh bctc bạn sẽ ghi rõ tình hình cụ thể của công ty mình. báo cáo lập 1 bản nộp cơ quan thuế, 1 bản nộp phòng thống kê quận và 1 bản dùng để lưu. Chúc thành công

Cám ơn bạn nhiều..nhiều....

Kính.

M

mitmit

Guest
14/3/08
5
0
0
Hn
Bạn cứ làm đi cho nó... quen tay.. và khỏi bị bắt bẻ. Mới thành lập thì cũng chưa có gì nhiều, mục nào không có bạn để trống, thế thôi.
Theo TT 134/2007 thì QT Thuế TNDN : DN mới thành lập - không vuợt quá 15 tháng thì mới QT thuế TNDN. mà bạn mới toe thì chưa có TNhập chịu thuế, bạn cứ nộp để trống là, tiển đề cho năm sau.

Ui, cám ơn bạn vì thông tin đó nhé.
Kinh.:030:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA