Thanh khoản như thế nào

• Thread starter vhuyen
  • Ngày gửi
V

vhuyen

Guest
1/2/08
15
0
0
Ha Tay
các bạn ơi cho mình hỏi về thanh khoản với, mình mới làm nên không biết cách, mong các bạn giúp mình. thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vhuyen

Guest
1/2/08
15
0
0
Ha Tay
Mình đang rất cần, xin các bạn giúp mình

itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
các bạn ơi cho mình hỏi về thanh khoản với, mình mới làm nên không biết cách, mong các bạn giúp mình. thanks
Bạn nói rõ hơn đi, nếu là hỏi về tính thanh khoản thì:
Tính thanh khoản là thể hiện khả năng chuyển đổi ra tiền mặt của tài sản.
Trong bảng CĐKT các tài sản được xếp theo tính thanh khoản giảm dần.

V

vhuyen

Guest
1/2/08
15
0
0
Ha Tay
công ty mình đang lam hồ sơ thanh khoản, mình phải làm " Báo cáo nguyên vật liệu dùng để sản xuất hàng xuất khẩu" nhưng mình ko biết lam. có ai biết chi cho mình với,

D

duc193

Trung cấp
24/8/05
82
0
6
41
Ho Chi Minh City
công ty mình đang lam hồ sơ thanh khoản, mình phải làm " Báo cáo nguyên vật liệu dùng để sản xuất hàng xuất khẩu" nhưng mình ko biết lam. có ai biết chi cho mình với,

Cậu đang làm hồ sơ thanh khoản ( hoàn thuế nhập khẩu đối với hàng sản xuất xuất khẩu )đúng không ?. Cậu phải tiến hành làm như sau :
- Khi nhập nguyên vật liệu về dùng cho hàng sản xuất để xuất khẩu phải có đủ tờ khai nhập ( mẫu dùng cho SXXK), hợp đông .....
- Khi tiến hành xuất khẩu phải có hồ sơ thủ tục hàng xuất . Trong đó quan trọng nhất phải có Bảng kê định mức Nguyên vật liệu có nghi hàng nhập khẩu nhập về sử dụng hết bào nhiêu để xuất khẩu và tiêu hao ....
- Khi tiền của hàng xuất về đầy đủ, cậu tập hợp các tờ khai xuất, các tờ khai nhập, chứng từ tiền về ....và Lập công văn Thanh khoản các mẫu từ 01-09 ....
Theo mình nghĩ bạn chưa rõ về phần này thì tốt nhất Cậu nên lên Chi Cục Hải Quan Hàng Gia Công TP.HCM số 02 hàm Nghi, Quận I, TP.HCM vào Đội Thanh Khoản ( Gặp chị Hoa phó phòng nhé :036:)Thì họ sẽ hướng dẫn và cho cậu các mẫu biểu .....

D

duc193

Trung cấp
24/8/05
82
0
6
41
Ho Chi Minh City
Bạn nói rõ hơn đi, nếu là hỏi về tính thanh khoản thì:
Tính thanh khoản là thể hiện khả năng chuyển đổi ra tiền mặt của tài sản.
Trong bảng CĐKT các tài sản được xếp theo tính thanh khoản giảm dần.

Theo mình nghĩ Thanh khoản mà người ta đang hỏi là hoàn thuế nhập khẩu đối với hàng SXXK

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA