Sót hóa đơn tháng 12/07

• Thread starter banglangtim3888
  • Ngày gửi
banglangtim3888

banglangtim3888

Trung cấp
28/3/06
76
0
6
40
Q.9
Các bạn ơi, giúp mình với! Mình đã bỏ sót hóa đơn đầu vào từ tháng 12/07 lận.Bây giờ mình có thể báo cáo thuế và lên sổ sách tháng này bình thường được không? Đây là hóa đơn thông thường.Các bạn chỉ giúp mình với nha!Mình rất cần sự trợ giúp của các bạn sớm nhất. rất cám ơn các bạn!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
tưởng gì , bạn cho vào chi phí của tháng 1 năm 2008 cũng được . nếu chưa làm sổ sách của năm 2007 thì cho vào chi phí thâng 12 năm 2007

S

soi con

Guest
21/2/08
120
1
0
Tp. HCM
Hóa đơn thông thường thì bạn không cần phải kê khai báo cáo thuế, vì nó không liên quan đến thuế GTGT. Bạn chỉ cần ghi vào sổ sách để hoạch toán vào chi phí thôi.

banglangtim3888

banglangtim3888

Trung cấp
28/3/06
76
0
6
40
Q.9
Bạn ơi, nhưng mình đã làm sổ tháng 02 xong hết rồi.Nếu đưa vào BCT và sổ sách tháng 03/2008 có được ko?BCTC 2007 cũng đã làm xong hết cả rồi.

T

titcoi05

Còi nhất hội
19/11/07
96
0
0
Hà Nội
Các bạn ơi, giúp mình với! Mình đã bỏ sót hóa đơn đầu vào từ tháng 12/07 lận.Bây giờ mình có thể báo cáo thuế và lên sổ sách tháng này bình thường được không? Đây là hóa đơn thông thường.Các bạn chỉ giúp mình với nha!Mình rất cần sự trợ giúp của các bạn sớm nhất. rất cám ơn các bạn!:wall:

Bạn có thể kê vào T3/08 cũng được vì HĐ được phép kê khai trong vòng 3 tháng mà.

S

soi con

Guest
21/2/08
120
1
0
Tp. HCM
Được chứ bạn, bạn có thể đưa vào sổ sách tháng 03/2008.

G

GioLaocattrang

Guest
20/3/08
14
0
0
48
Quảng Trị
Tất cả các bạn đều rất đúng.Hoá đơn GTGT chỉ được kê khai khấu trừ trong 3 tháng.Nều quá 3 tháng thì không được khấu trừ phần thuế này mà phải đưa toàn bộ giá trị hoá đơn vào chi phí. Còn hoá đơn thông thường thì chỉ dùng để làm cơ sở hạch toán, ko a.hưởng đến thuế.Thân

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Bạn có thể kê vào T3/08 cũng được vì HĐ được phép kê khai trong vòng 3 tháng mà.

Được kê khai trong vòng 3 tháng thì sao ?????? Nếu cần thì đưa vào tháng 8 cũng được chứ ảnh hưởng gì đến cái 3 tháng chứ

B

beut

Trung cấp
26/3/08
125
0
16
37
TP.HCM
hồng trường nói gì kỳ vậy,hóa đơn được kê khai trong vòng 3 tháng,quá 3 tháng thì coi như hết hiệu lực rồi,đâu được kê nữa bạn

Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên
Được kê khai trong vòng 3 tháng thì sao ?????? Nếu cần thì đưa vào tháng 8 cũng được chứ ảnh hưởng gì đến cái 3 tháng chứ
Bạn hồngtrường nói vậy có thể giải thích cho mọi người được không??? tôi chỉ được biết là sau 3 tháng thì HĐ đó không được kê khai khấu trừ GTGT nữa, tuy nhiên vẫn có thể đưa toàn bộ số tiền vào chi phí hợp lý như lời của các bạn đã góp ý bên trên

Y

yellowsubmarine

Guest
7/5/05
43
0
0
41
Hà Nội
Bạn hồngtrường nói vậy có thể giải thích cho mọi người được không??? tôi chỉ được biết là sau 3 tháng thì HĐ đó không được kê khai khấu trừ GTGT nữa, tuy nhiên vẫn có thể đưa toàn bộ số tiền vào chi phí hợp lý như lời của các bạn đã góp ý bên trên

okie :eek:know:

N

Nguyen thi Dam

Sơ cấp
28/3/08
1
0
1
hai phong
minh muon biet ve quy dinh moi ky han nop cuoi cung cua to khai thue TNDN tam tinh theo quy

hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội

Bạn hồng trường này có vẻ muốn kiêu khích mọi người đây.
:dogrun:

T

thandieu

Guest
13/3/08
27
1
3
45
Mù Kăng Chải
vuban.net

Bạn Bàng lang tím:
Trước hết đây là việc làm rất thiếu sót của kế toán.
Cần phải xem xét giá trị của hóa đơn này:
+ Nếu giá trị lớn thì phải xem xét đưa vào quyết toán năm 2007 (không cần khai báo thuế)
+ Giá trị nhỏ: đưa vào quyết toán quý I, tháng nào cũng được.
Nói chung là việc này không có ảnh hưởng nhiều đến khai báo thuế. Đừng lo nhé!:dzo:

M

minhdan

Guest
29/2/08
78
0
0
48
SaiGon
Tôi cũng chưa hiểu hongtruong nói thế có ý nghĩa gì không , nhưng mà hoá đơnnày là hoá đơn thông thường thôi mà, về mặt kế toán thì tất cả chi phí phát sinh thì đưa vào hết còn thuế họ chỉ có thời hạn thôi !

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Eo ơi các bác choảng em kinh quá. heheh
Là thế này.
Thời hạn 3 tháng chỉ lá cái mốc để kê khai khấu trừ thuế thôi.
Em thì chưa nghe đến cái thời gian hết hạn sử dụng cái hóa đơn đỏ cả.
Vì vậy em mới nói thế.
3 tháng gì chứ. Kể cả là 8 tháng thi em vẫn đưa nó vào phí kế toán được như thường.
Trở lại vấn đề của người hỏi.
banglangtim3888 nói:
Các bạn ơi, giúp mình với! Mình đã bỏ sót hóa đơn đầu vào từ tháng 12/07 lận.Bây giờ mình có thể báo cáo thuế và lên sổ sách tháng này bình thường được không? Đây là hóa đơn thông thường.Các bạn chỉ giúp mình với nha!Mình rất cần sự trợ giúp của các bạn sớm nhất. rất cám ơn các bạn!
Đấy các bác nhìn vào cái xanh xanh đấy rồi thử xem nó có ảnh hường gì đến cái thời hạn 3 tháng của các bác không nhé.
hihihi
hồng trường nói gì kỳ vậy,hóa đơn được kê khai trong vòng 3 tháng,quá 3 tháng thì coi như hết hiệu lực rồi,đâu được kê nữa bạn
Sao không được kê thế bạn. Cho cái văn bản chỉ hiệu lực của hóa đơn chỉ là 3 tháng cái nào ???
Không được khấu trừ đâu có nghĩa là hóa đơn đó hết hiệu lực. Sử dụng tuốt

Sửa lần cuối:
1

18001260

Guest
24/2/05
50
0
0
47
Hà Nội
Tất cả các bạn đều rất đúng.Hoá đơn GTGT chỉ được kê khai khấu trừ trong 3 tháng.Nều quá 3 tháng thì không được khấu trừ phần thuế này mà phải đưa toàn bộ giá trị hoá đơn vào chi phí. Còn hoá đơn thông thường thì chỉ dùng để làm cơ sở hạch toán, ko a.hưởng đến thuế.Thân

Ui thế thì chết tớ rồi, tớ cho hết phần VAT vào giá mua hàng ( giá hàng 100đ, VAT 10đ nhưng vì k kê khai thuế nên tớ để giá mua hàng là 110đ luôn) Giờ thì teo rồi, báo cáo nộp hết rồi hết đường sửa chữa.:011:

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
ý anh hồng trường theo mình là chính xác rồi đó. tại mình sai sót và thành thật khai báo chứ có gian lận gì đâu....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA