Thủ tục tạm dừng hoạt động

• Thread starter litao
  • Ngày gửi
L

litao

Guest
29/8/07
13
0
0
hanoi
Chào các cô các pác ạh.
Chả là em muốn tạm dừng hoạt động của công ty trong khoảgn thời gian 5-6 tháng gì đấy .Các cô các pác nào chỉ giúp em :
1 . các thủ tục cần làm
2. Việc thanh quyết toán hđ sẽ như thế nào ạh.Em chưa làm báo cáo tài chính cho năm 2007 .
3.Về thuế TNDN năm 2008 em có phải đóng không ah và nếu đóng sẽ đóng theo cách nào
4.Thủ tục khi muốn mở lại DN
Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ
Sửa/Xóa nội dung

Khóa học Quản trị dòng tiền
kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
Chào các cô các pác ạh.
Chả là em muốn tạm dừng hoạt động của công ty trong khoảgn thời gian 5-6 tháng gì đấy .Các cô các pác nào chỉ giúp em :
1 . các thủ tục cần làm ( theo mình nghĩ là làm : thanh quyết toán hóa đơn, công văn xin tạm dừng kinh doanh, tạm khóa MST ):imwithstu
2. Việc thanh quyết toán hđ sẽ như thế nào ạh.Em chưa làm báo cáo tài chính cho năm 2007 . ( cần làm gấp để nộp cho kịp vì bạn đã kinh doanh rùi )
3.Về thuế TNDN năm 2008 em có phải đóng không ah và nếu đóng sẽ đóng theo cách nào ( thuế TNDN tạm tính thì bạn căn cứ vào thời kì tạm dừng kinh doanh thế nào mà làm thui )
4.Thủ tục khi muốn mở lại DN
Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ
Sửa/Xóa nội dung

các thủ tục tốt nhất bạn nên lên trên Chi cục thuế nơi bạn KD vào phòng TT & HT mà nhờ họ hướng dẫn chi tiết và xin các mẫu văn bản lun nha bạn...!:022:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA