CP vận chuyển, bốc xếp hàng nhập khẩu?

• Thread starter Potatoes
  • Ngày gửi
P

Potatoes

Thành viên sơ cấp
20/3/08
26
0
0
Vườn rau Đà Lạt
Em là dân mới nên còn mù mờ lắm các bác ạ. Vừa rồi cty em nhập 1 lô hàng vải từ nước ngòai. Em muốn hỏi phí bốc xếp, phí THC, phí DO, phí giao nhận. Mình có đưa hết vào giá nhập kho ko các bác (em cộng tất cả chi phí lại rùi phân bổ theo số lượng hàng)? Vậy có được k? Thuế GTGT được khấu trừ bình thường phải ko ạ? Hay như thế nào. Các bác "cứu" em với.

Sửa lần cuối:
kaiser_no1

kaiser_no1

Thành viên thân thiết
18/7/07
88
5
8
Nha Trang
Em là dân mới nên còn mù mờ lắm các bác ạ. Vừa rồi cty em nhập 1 lô hàng vải từ nước ngòai. Em muốn hỏi phí bốc xếp, phí THC, phí DO, phí giao nhận. Mình có đưa hết vào giá nhập kho ko các bác (em cộng tất cả chi phí lại rùi phân bổ theo số lượng hàng)? Vậy có được k? Hay như thế nào. Các bác "cứu" em với.
Được, tất cả chi phí đó đều đưa vào giá nhập.

P

Potatoes

Thành viên sơ cấp
20/3/08
26
0
0
Vườn rau Đà Lạt
Hòan thuế?

Cũng cái lô hàng vải này. Thuế GTGT cty em đã đóng được khấu trừ ko các bác?

H

hoainam4298

Thành viên sơ cấp
17/8/07
28
0
0
Hà Nội
Em là dân mới nên còn mù mờ lắm các bác ạ. Vừa rồi cty em nhập 1 lô hàng vải từ nước ngòai. Em muốn hỏi phí bốc xếp, phí THC, phí DO, phí giao nhận. Mình có đưa hết vào giá nhập kho ko các bác (em cộng tất cả chi phí lại rùi phân bổ theo số lượng hàng)? Vậy có được k? Hay như thế nào. Các bác "cứu" em với.
Cho vào như thế là đúng, bạn có thể phân bổ theo tiêu thức số lượng hoặcgiá trị của hàng.

Thành viên trực tuyến

• Tú Vưu
  • daongocnam0603
  • phuonglinh2018
  • quynhchi10
  • dienmaybaongoc
  • phukienplus
  • vietbook
  • ND Hien
  • Jason Bui
  • Thuận Hưng
  • VuTuan1122