KPCĐ cho lao động thử việc và CTV hay không?

• Thread starter xuanquynh197
  • Ngày gửi
X

xuanquynh197

Guest
23/2/06
3
0
1
Hà Đông
ok em công nhận KPCĐ trích trên 2% quỹ lương thực tế của đơn vị sau khi đã loại trừ các khoản thưởng đột xuất tháng, thế nhưng có 1 vấn đề làm em đau đầu:
Công ty em có 3 loại hợp đồng: Hợp đồng lđ chính thức, hợp đồng thử việc và hợp đồng CTV.... Chuối cái này lại phát sinh ra các vấn đề củ chuối là có trích lập cho lao động thử việc và CTV hay không.... huhu Em hỏi 1 anh kiểm toán thì ảnh bảo "không em ạ" nhưng em chưa thấy thông tư hay công văn nào hướng dẫn hay quy định cụ thể cả:wall: help me!!!!!!!!:angel:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
ok em công nhận KPCĐ trích trên 2% quỹ lương thực tế của đơn vị sau khi đã loại trừ các khoản thưởng đột xuất tháng, thế nhưng có 1 vấn đề làm em đau đầu:
Công ty em có 3 loại hợp đồng: Hợp đồng lđ chính thức, hợp đồng thử việc và hợp đồng CTV.... Chuối cái này lại phát sinh ra các vấn đề củ chuối là có trích lập cho lao động thử việc và CTV hay không.... huhu Em hỏi 1 anh kiểm toán thì ảnh bảo "không em ạ" nhưng em chưa thấy thông tư hay công văn nào hướng dẫn hay quy định cụ thể cả:wall: help me!!!!!!!!:angel:

Theo mình thì với các hợp đồng thử việc và là cộng tác viên thì không trích lập KPCĐ bạn à.:biggrinda

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội

Thế thì lại đi hỏi cái anh kiểm toán gì đấy thôi.

X

xuanquynh197

Guest
23/2/06
3
0
1
Hà Đông
Thế thì còn nói làm j, vì theo như đúng luật lao động thì những người thử việc và ký hợp đồng ngắn hạn hay cộng tác viên khi thôi việc thì trong khoảng thời gian ngắn ( đều dưới 3 tháng), nên tất nhiên nếu đúng theo ý hiểu thì không trích họ là đúng rùi...
Nhưng vớ vỉn ở 1 chỗm họ vẫn có trong bảng lương, nên vẫn thanh toán qua 334 và khi cơ quan chức năng kiểm tra thì cứ nhân nhanh 2%, vậy biết làm sao
Ở đây cú 1 chỗ là chẳng thấy cái văn bản nào hướng dẫn....Nên chẳng biết cãi lý sao... ai biết chỉ giùm với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA