Viết hóa đơn GTGT cho chi phí cho thuê nhân công

• Thread starter kimphuongnd
  • Ngày gửi
K

kimphuongnd

Guest
25/3/08
6
0
0
39
Nam Dinh
Công ty tôi có cho 1 công ty khác thuê nhân công làm công trình trong một thời gian ngắn. Sau khi kết thúc công trình họ yêu cầu công ty tôi phát hành hóa đơn thuế với nội dung cho thuê nhân công. Vậy tôi muốn hỏi việc phát hành hóa đơn nhân công có hợp lý ko? và có duọc phát hành hóa đơn GTGT ko? xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
có chứ bạn...! cái đó thuật ngữ xây dựng gọi là "hoàn công" đó....! c.ty m vẫn làm vậy mà....ghi là " chi phí nhân công xây dựng......" ghi số tiền, VAT = 10%..!okie

K

kimphuongnd

Guest
25/3/08
6
0
0
39
Nam Dinh
cam ơn kunkun nhieu nhe! vay ban cho minh hoỉ them dieu nay nhe, mình nghe nói cái gi đó gọi là thuê nhân công theo thời vụ thì đến khi thanh toán lương phải giữ lại tiền thuế TNCN của họ, mình mới làm về thuế nên chưa biết gi nhiềi mong được học hỏi. Bạn có văn bản nào nói về điều nay thì gửi cho mình tới địa chỉ này nhé quocthuy2nd@yahoo.com, cam ơn bạn nhieu. Mong được sự góp ý của nhiều bạn khác nữa! Thank

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
cam ơn kunkun nhieu nhe! vay ban cho minh hoỉ them dieu nay nhe, mình nghe nói cái gi đó gọi là thuê nhân công theo thời vụ thì đến khi thanh toán lương phải giữ lại tiền thuế TNCN của họ, mình mới làm về thuế nên chưa biết gi nhiềi mong được học hỏi. Bạn có văn bản nào nói về điều nay thì gửi cho mình tới địa chỉ này nhé quocthuy2nd@yahoo.com, cam ơn bạn nhieu. Mong được sự góp ý của nhiều bạn khác nữa! Thank
uh.! chính xác là có như thế đó bạn....nhưng mình cũng ko nắm chắc lắm về phần này...! bạn nê hỏi lại trong diễn đàn phần TTNCN ý bạn.!:022::001::043::011:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA