Thuế GTGT của mặt hàng nông sản đã qua chế biến

• Thread starter Kenizzle
  • Ngày gửi
K

Kenizzle

Guest
25/3/08
1
0
1
31
Ha Noi
Cho em hỏi, các mặt hàng nông sản đã qua chế biến thì phải chịu thuế suất là bao nhiêu phần trăm??? :044:
Cảm ơn trước ^^

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Cho em hỏi, các mặt hàng nông sản đã qua chế biến thì phải chịu thuế suất là bao nhiêu phần trăm??? :044:
Cảm ơn trước ^^

Tuỳ theo mục đích chế biến, nó sẽ chịu theo mức 0%,5%,10% và cũng có không chịu thuế.

H

HungNguyenTien

Guest
21/3/08
15
0
0
Hà Nội
Bạn phải nêu rõ mặt hàng nông sản bạn đề cập là gì thì mọi người mới có thể giúp đỡ được, thông thường thì mặt hàng nông sản chưa qua chế biến thuộc diện chịu thuế 5%, một số trường hợp là đối tượng không thuộc diện chịu thuế (chứ không phải thuế suất 0%)
Bạn có thể tham khảo thêm thông tư 32/2007/TT-BTC, nếu chưa rõ bạn nêu cụ thể trường hợp của bạn đi, mình có rất nhiều văn bản của cơ quan thuế hướng dẫn về nội dung này để ban tham khảo
Chúc thành công

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Bạn phải nêu rõ mặt hàng nông sản bạn đề cập là gì thì mọi người mới có thể giúp đỡ được, thông thường thì mặt hàng nông sản chưa qua chế biến thuộc diện chịu thuế 5%, một số trường hợp là đối tượng không thuộc diện chịu thuế (chứ không phải thuế suất 0%)Bạn có thể tham khảo thêm thông tư 32/2007/TT-BTC, nếu chưa rõ bạn nêu cụ thể trường hợp của bạn đi, mình có rất nhiều văn bản của cơ quan thuế hướng dẫn về nội dung này để ban tham khảo
Chúc thành công

Đề nghị bạn nói rõ vì sau không phải là thuế suất 0% mà phải là không chịu thuế?

H

HungNguyenTien

Guest
21/3/08
15
0
0
Hà Nội
Thuế suất 0% chỉ áp dụng đối với hhdv xuất khẩu, có nghĩa là chỉ trong trường hợp mặt hàng đó xuất khẩu ra nước ngoài thì nó mới được hưởng thuế suất 0%.
Còn nếu mặt hàng đó bán ra trong nước thì tuỳ trường hợp cụ thể có thể thuộc diện không chịu thuế, hoặc thuộc diện chịu thuế với thuế suất 5% hoặc 10% (không chịu thuế nghĩa là mặt hàng đó thuộc đối tượng không chịu thuế GTGT theo quy định tại TT 32/2007/TT-BTC)
Hy vọng câu trả lời này làm bạn hài lòng

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Thuế suất 0% chỉ áp dụng đối với hhdv xuất khẩu, có nghĩa là chỉ trong trường hợp mặt hàng đó xuất khẩu ra nước ngoài thì nó mới được hưởng thuế suất 0%.
Còn nếu mặt hàng đó bán ra trong nước thì tuỳ trường hợp cụ thể có thể thuộc diện không chịu thuế, hoặc thuộc diện chịu thuế với thuế suất 5% hoặc 10% (không chịu thuế nghĩa là mặt hàng đó thuộc đối tượng không chịu thuế GTGT theo quy định tại TT 32/2007/TT-BTC)
Hy vọng câu trả lời này làm bạn hài lòng

==>>Cho nên hàng nông sản sau khi chế biến có thể đem đi xuất khẩu=>> thuế xuất 0%, trường hợp này có xảy ra chứ nhỉ?( vì sau lại nói
(chứ không phải thuế suất 0%)
và sau khi chế biến ra sản phẩm khác cũng có loại 5%, 10% và cả loại không chịu thuế( loại nào chế biến từ nông sản ra mà không chịu thuế nhỉ?)..như câu hỏi trên thì nhiều trường hợp có thể xảy ra.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA