Hóa đơn bị viết sai?

• Thread starter soccon07
  • Ngày gửi
S

soccon07

Trung cấp
19/4/07
162
1
18
37
HN
Em viết sai hóa đơn GTGT đầu ra (vì phát hiện ra ngay nên chưa xé mà viết lại cái khác), vậy cái hóa đơn sai đó ngoài việc kê khai trên tờ khai Tình hình sử dụng hóa đơn hàng tháng thì mình có phải làm thêm gì nữa ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Em viết sai hóa đơn GTGT đầu ra (vì phát hiện ra ngay nên chưa xé mà viết lại cái khác), vậy cái hóa đơn sai đó ngoài việc kê khai trên tờ khai Tình hình sử dụng hóa đơn hàng tháng thì mình có phải làm thêm gì nữa ko ạ?

Không!

Q

quanhien2007

Guest
bạn soccon ơi, nếu viết hóa đơn sai mà chưa xé ra khỏi cuống thì không sao cả, chỉ khai trên tình hình sdụng hóa đơn thôi.
Còn nếu đã xé ra khỏi cuống rồi thì phải làm biên bản điều chỉnh hoặc biên bản hủy hóa đơn, tùy theo sai như thế nào, sai ít thì chỉ cần làm điều chỉnh. sai nhiều rắc rối thì làm biên bản hủy luôn.
chúc bạn làm tốt nha.bye

B

beut

Trung cấp
26/3/08
125
0
16
37
TP.HCM
đúng rồi,k có gì nữa đâu bạn. Nhớ thực hiện như hồng trường,hihi

N

nguyen van ha

Guest
26/1/07
8
0
0
HANOI
Đúng rồi,bạn nhớ gạch chéo hoá đơn và ghi chữ huỷ. Sau đố nhớ lấy rập ghim rập cả 3 liên tại góc phía dưới lại, kẻo co lúc nào đố bạn lơ tay lại xé liên 2, hoặc 3 ra. Chúc thành công

M

minhdan

Guest
29/2/08
78
0
0
48
SaiGon
Nếu cẩn thận hơn thì làm thế này :
Lót giấy than cả 3 liên ghi huỷ vì ........viết sai MST, hoặc tên, hoặc số tiền ), thay bằng hoá đơn số ..... (mà bạn viết thay cho hoá đơn huỷ ấy), rập ghim lại báo cáo tr6en biểu báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn là xong.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA