Lỗi Ghi Tờ Khai Quyết Toán Tndn

• Thread starter tamhuynh
  • Ngày gửi
T

tamhuynh

Guest
19/1/06
200
0
0
45
ho chi minh
Cty lỗ 50tr, sau khi nhập vào phụ lục 03-1A/TNDN
mình ghi vào mã A1 tờ khai QToán :(50tr)
Trong phần xác định thu nhập chịu thuế theo luật thuế TNDN có 1 số chỉ tiêu như không có hoá đơn, chi tiếp khách vựot mức quy định làm cho tổng thu nhập chịu thuế tăng lên 60tr ( B23), sau đó mình ghi số này vào mã B24 60tr và phần mềm tự cho ra số thuế phải nộp

Cho hỏi mình ghi như vậy đúng chưa, mình có phải làm phụ lục chuyển lỗ hay gì gì không mà không biết vì sao khi click vào phần " Ghi" thì số liệu biến mất hết

cám ơn các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
mình ghi vào mã A1 tờ khai QToán :(50tr)
Trong phần xác định thu nhập chịu thuế theo luật thuế TNDN có 1 số chỉ tiêu như không có hoá đơn, chi tiếp khách vựot mức quy định làm cho tổng thu nhập chịu thuế tăng lên 60tr ( B23), sau đó mình ghi số này vào mã B24 60tr và phần mềm tự cho ra số thuế phải nộp

Cho hỏi mình ghi như vậy đúng chưa, mình có phải làm phụ lục chuyển lỗ hay gì gì không mà không biết vì sao khi click vào phần " Ghi" thì số liệu biến mất hết

cám ơn các bạn

Bạn đang sử dụng phần mềm HTKK phiên bản nào thế? Nếu bản HTKK 1.3.0 là bị lỗi đấy. Bạn cài lại bản mới từ Wkt này đi.
Số liệu sau khai điều chỉnh như vậy thì công ty bạn có thu nhập chịu thuế là 60tr rồi. Nếu những năm trước Cty bạn có lỗ thì bạn làm phụ lục chuyển lỗ, còn không thì thôi (Lưu ý là chỉ chuyển lỗ các năm trước nếu năm nay có lãi).
Các vướng mắc khác thì bạn vào Box Ứng dụng hỗ trợ kê khai để tham khảo thêm nhé.

Nhờ các bác quản trị mạng chuyển topic này về box Ứng dụng HTKK để cho bà con dễ theo dõi.

N

nghowalk

Trung cấp
3/12/07
156
0
0
41
Lâu Đài Ma
mình ghi vào mã A1 tờ khai QToán : (50tr)

cám ơn các bạn

Bạn ghi như thế là đúng rồi. Và phần Thu nhập trước Thuế của bạn là 60tr.
Nhưng sao bạn không in ra xem thử nhỉ ?
Việc chuyển lỗ thì năm nay không chuyển nữa mà để sang năm.

K

khanhquan

Guest
20/9/07
10
0
1
44
HN
Tờ khai Quyết toán thuế TNDN!
Các bác ơi cứu em với.
Em làm tờ khai quyết tóan thuế thu nhập doanh nghiệp năm 2007. Trong phần mềm HTKK em đã làm đăng ký chuyển lỗ rồi, nhưng khi làm đến chỉ tiêu 27 và ghi lại thì phần mềm báo ghi sai chỉ tiêu này.
Có bác nào đã làm phần mềm HTKK mới thì giúp em với nhé
Em cảm ơn!

N

nnthang

Guest
27/3/08
4
0
0
42
Nam Định
Bạn xem lại phần nhập phụ lục chuyển lỗ nhé.
Chỉ tiêu B27 trên tờ khai phải bằng Cột4 (Số lỗ chuyển trong kỳ tính thuế này) của phụ lục 03-2A/TNDN

N

nghowalk

Trung cấp
3/12/07
156
0
0
41
Lâu Đài Ma
Các bác ơi cứu em với.
Em làm tờ khai quyết tóan thuế thu nhập doanh nghiệp năm 2007. Trong phần mềm HTKK em đã làm đăng ký chuyển lỗ rồi, nhưng khi làm đến chỉ tiêu 27 và ghi lại thì phần mềm báo ghi sai chỉ tiêu này.
Em cảm ơn!

Phần mềm HTKK 1.3 không làm phụ lục chuyển lỗ nhé bạn.
Nếu muốn chuyển thì đợi sang năm chuyễn luôn. Năm nay không phải chuyển lỗ.

N

nhung82

Guest
18/2/08
58
0
0
39
HANOI
Các bác ơi cứu em với.
Em cảm ơn!

Nếu bạn làm trên PM 1.3.0.1 thì:
mục B27 số lỗ từ những năm trước chuyển sang = số lãi năm nay = số lỗ chuyển trong kì tình thuế này ở phụ lục chuyển lỗ phần II cột 3
Phần lỗ còn lại chuyển sang kì tính thuế sau.
Đảm bảo sẽ ghi và in được.
Bạn thử đị nhé sáp hết hạn nộp rồi đấy!
Chúc bạn thành công!:030:

T

tamhuynh

Guest
19/1/06
200
0
0
45
ho chi minh
Mình vào đâu để tải phần mềm kê khai thuế không bị lỗi .Các bạn chỉ mình đường dẫn với

Cám ơn các bạn

itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
Mình vào đâu để tải phần mềm kê khai thuế không bị lỗi .Các bạn chỉ mình đường dẫn với

Cám ơn các bạn
Trang chủ của WKT nhé, phiên bản 1.3.0.1 nhé

X

xuyen chi

Guest
4/1/08
3
0
0
tp HCM
sao em vào phiên bản 1.3 của phần mềm kê khai thuế để khai thuế TNDN tạm tính quý 1 năm 2008 nhưng không được phần mềm cứ báo là ngày bắt đầu năm tài chính phải là ngày đầu quý. vậy em phải vào phần mềm thế nào cho đúng để nhập được số liệu. mong các bác giúp em với