Điều chỉnh tăng giảm thuế GTGT đầu vào.

• Thread starter cmd
  • Ngày gửi
C

cmd

Guest
21/8/07
37
0
0
45
TP.HCM
Trong kỳ kê khai này e sẽ phải điều chỉnh giảm một hoá đơn mua vào đã kê khai. Bình thường khi chưa có phiên bản 1.3.0.1 thì e chỉ lập bảng 02A/GTGT rồi nhập vào mã 20 và 21 là xong. Nhưng ở phiên bản mới này thì việc điều chỉnh phải làm như thế nào ạ ? Chỉ tiêu 20 và 21 không cho nhập. Các a chị đã từng làm điều chỉnh giảm giúp đỡ em cái phải làm như thế nào.Cụ thể luôn giùm nhé. Bao gồm lập những bảng gì, điền số liệu vào các chỉ tiêu nào ra sao. Nếu có thể chỉ cụ thể từng bước theo số liệu dưới đây. Cảm ơn
VD : Cụ thể em phải điều chỉnh giảm 1 hoá đơn :
- Giá trị HHDV : 4.200.000đ
- Thuế GTGT : 420.000đ

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nghowalk

Trung cấp
3/12/07
156
0
0
41
Lâu Đài Ma
Trong kỳ kê khai này e sẽ phải điều chỉnh giảm một hoá đơn mua vào đã kê khai. Bình thường khi chưa có phiên bản 1.3.0.1 thì e chỉ lập bảng 02A/GTGT rồi nhập vào mã 20 và 21 là xong. Nhưng ở phiên bản mới này thì việc điều chỉnh phải làm như thế nào ạ ? Chỉ tiêu 20 và 21 không cho nhập. Các a chị đã từng làm điều chỉnh giảm giúp đỡ em cái phải làm như thế nào.Cụ thể luôn giùm nhé. Bao gồm lập những bảng gì, điền số liệu vào các chỉ tiêu nào ra sao. Nếu có thể chỉ cụ thể từng bước theo số liệu dưới đây. Cảm ơn
VD : Cụ thể em phải điều chỉnh giảm 1 hoá đơn :
- Giá trị HHDV : 4.200.000đ
- Thuế GTGT : 420.000đ

Phiên bản HTKK 1.3.0.1 không cho điều chỉnh Hàng mua vào đâu bạn.
Nếu đã kê khai trong tháng trước rồi thì bạn làm cái 01/KHBS đi nhé.
Trong 01/KHBS bạn cần điều chỉnh mục nào trong tờ khai tháng rồi thì điền vào.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
Phiên bản HTKK 1.3.0.1 không cho điều chỉnh Hàng mua vào đâu bạn.
Nếu đã kê khai trong tháng trước rồi thì bạn làm cái 01/KHBS đi nhé.
Trong 01/KHBS bạn cần điều chỉnh mục nào trong tờ khai tháng rồi thì điền vào.

anh nghowalk nói đúng đó bạn..HTKK 1.3 ko cho điều chình chỉ tiêu 20, 21. bạn muốn điều chỉnh tăng giảm thì phải lập 01/HKBS thui bạn àh, cũng dẽ ý mà m có thấy khó chi mô...

N

nguyenduybangtb

Guest
9/10/04
58
0
0
Ha Noi
Trong phần mềm HTKK1301 bạn chọn Khai bổ sung\Mẫu 01/KHBS\Nhập kỳ tính thuế cần điều chỉnh\Khai bổ sung\Tại muc I-Chỉ tiêu điều chỉnh tăng số thuế phải nộp: Chọn Tổng số thuế GTGT được KT kỳ này. Bạn sẽ thấy cột mã số chỉ tiêu hiện số 23. Cột số đã kê khai hiện số thuế bạn đã kê khai. Cột số điều chỉnh bạn nhập số thuế đã trừ đi 420.000. Cột chênh lệch giữa số điều chỉnh với số kê khai tự hiện lên 420.000. Phần mềm sẽ tự tính số ngày nộp phạt và số tiền nộp phạt bên dưới.
Tại tab Tờ khai điều chỉnh bạn sẽ thấy chỉ tiêu 23 có số (420.000). Chỉ tiêu 40 có số 420.000, đấy là tờ khai bổ sung đấy bạn. Bạn chỉ việc in cả 2 tờ đem nộp cho cơ quan thuế và viết giấy nộp tiền ghi số tiền phải nộp là 420.000 cộng với số tiền nộp phạt máy tự tính.
Chúc bạn thành công

C

cmd

Guest
21/8/07
37
0
0
45
TP.HCM
Thanks@nguyenduybangtb. Do phải đi công tác xa hôm nay mới quay trở lại 4R.
Thực ra e vẫn chưa hiểu là khi bấm vào mẫi 01/KHBS thì chọn mục " khai bổ sung " hay " khai thay thế " em thấy 2 mục này đều ra giống nhau. Rồi điều chỉnh giảm 420.000 của hóa đơn đã kê khai các kỳ trước thì tại sao chọn mục I : điều chỉnh tăng số thuế phải nộp.?? Giải thích giúp e chỗ này. Và bên tờ khai chỉ thể có 2 chỉ tiêu có số liệu là chỉ tiêu 23 số liệu âm và 40 số liệu lại dương .?? Vậy in tờ khai chỉ có 2 chỉ tiêu này thôi sao cò các chĩ tiêu khác như hàng bán ra thì sao ? Thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA