Chi phí bốc xếp

• Thread starter ketoankinhcan
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Chào các anh chị!
Bên em là nhà nhập khẩu về phân phối hàng cho khách trong nước. Hàng tháng bên em có nhập khỏang 30 conts hàng. Nhưng thằng cha vận chuyển nó không xuất hđơn đỏ cho bên em, nó đòi thêm 7%, nhưng khỏan này em có thể lo được nhờ đơn vị khác xuất. Còn việc bốc hàng vào kho, em thấy phí cũnh nhiều, nhưng tòan là nhân viên thuê ngòai. Vậy a/c cho em hỏi khỏan phí bốc xếp này em làm sao để đưa vào chi phí hợp lý được. Em tính yêu cầu mấy người bốc hàng họ cho em giấy CMND photo để em làm bằng chứng để đưa khỏan chi phí này vào. Như thế có được không anh chi?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ngocghe

Ngocghe

Guest
21/3/08
51
0
0
33
HOCHIMINH
Chào các anh chị!
Bên em là nhà nhập khẩu về phân phối hàng cho khách trong nước. Hàng tháng bên em có nhập khỏang 30 conts hàng. Nhưng thằng cha vận chuyển nó không xuất hđơn đỏ cho bên em, nó đòi thêm 7%, nhưng khỏan này em có thể lo được nhờ đơn vị khác xuất. Còn việc bốc hàng vào kho, em thấy phí cũnh nhiều, nhưng tòan là nhân viên thuê ngòai. Vậy a/c cho em hỏi khỏan phí bốc xếp này em làm sao để đưa vào chi phí hợp lý được. Em tính yêu cầu mấy người bốc hàng họ cho em giấy CMND photo để em làm bằng chứng để đưa khỏan chi phí này vào. Như thế có được không anh chi?

Làm lấy cái hợp đồng thuê nhân công. Họ tên/ Số hàng bốc xếp/ đơn giá/ Thành tiền/ ký nhận.
Làm đầy đủ vậy chắc Thuế cũng phải OK thôi!

D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Chào các anh chị!

Để đưa vào chi phí hợp lý cty bạn phải có hoá đơn đỏ hoặc là bạn ký hợp đồng thuê thời vụ đối với những người tham gia bốc xếp hàng và kho cho bạn cũng được đấy.:0frown:

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
515
39
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Làm lấy cái hợp đồng thuê nhân công. Họ tên/ Số hàng bốc xếp/ đơn giá/ Thành tiền/ ký nhận.
Làm đầy đủ vậy chắc Thuế cũng phải OK thôi!

Cái này em làm bảng kê , phiếu chi tiền thôi cũng được
Chào

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Dạ! Em cảm ơn anh chị nhiều!

L

linhmyhanh

Guest
28/9/07
31
0
0
42
179B Lê Duẩn - HN
em làm lấy một cái bảng lương kê khai đầy đủ quê quán chứng minh thư phô tô kèm theo ký nhận bảng lương là oke hợp đồng thời vụ mà

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA