Hàng bán ra không chịu thuế GTGT

• Thread starter bich chi
  • Ngày gửi
B

bich chi

Sơ cấp
20/10/05
11
0
1
41
binh dinh
Ai biết giúp mình với. Công ty mình la công ty CP , kinh doanh bên lĩnh vực chăn nuôi heo, cá va mua bán nông lâm thủy sản.Khi xuất bán các sản phẩm chăn nuôi thi không chịu thuế GTGT đầu ra ,nghĩa là cũng không được khấu trừ đầu vào. Hàng tháng mĩnh vẫn lập tờ khai thuế GTGT nhưng đưa vàoo cột doanh thu không chịu thuế.Mình không có lập Hóa đơn chỉ lập bảng kê cho riêng công ty mình . Mình làm như vậy có hợp lý không? có cần phai xuất HĐ cho cac hàng hóa bán ra không chịu thuế GTGT không? Ban nào biết rõ hoặc co kinh nghiệm về lĩnh vực này xin hãy giúp mình. Cảm ơn rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

satthu

Guest
19/2/08
43
0
6
Songnhue
Bich chi a, cậu làm như vậy là đúng rồi đó, còn việc xuất hóa đơn tùy bạn thôi. Thông thường bên mua họ yêu cầu bạn để họ khấu trừ đầu vào. Theo mình bạn nên xuất hóa đơn đối với hàng hóa bán ra khi đó bạn quản lý dễ dàng và ko bị cơ quan quản lý thuế bắt bẻ trong việc tính thu nhập thu nhập doanh nghiệp. Chúc bạn may mắn

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Ai biết giúp mình với. Công ty mình la công ty CP , kinh doanh bên lĩnh vực chăn nuôi heo, cá va mua bán nông lâm thủy sản.Khi xuất bán các sản phẩm chăn nuôi thi không chịu thuế GTGT đầu ra ,nghĩa là cũng không được khấu trừ đầu vào. Hàng tháng mĩnh vẫn lập tờ khai thuế GTGT nhưng đưa vàoo cột doanh thu không chịu thuế.Mình không có lập Hóa đơn chỉ lập bảng kê cho riêng công ty mình . Mình làm như vậy có hợp lý không? có cần phai xuất HĐ cho cac hàng hóa bán ra không chịu thuế GTGT không? Ban nào biết rõ hoặc co kinh nghiệm về lĩnh vực này xin hãy giúp mình. Cảm ơn rất nhiều!

Bạn nên xuất hóa đơn, dòng thuế GTGT gạch ngang nhé. Không được kê khai bằng bảng kê.

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
515
39
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh

Trời, bạn phải xuất hóa đơn chứ mặc dù hàng bán ra khônbg chịu thuế nhé, và thuế giá trị gtgt đấu vào không được khấu trừ tính vào giá trị hàng bánm, chi phí
Chào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA