Người đại diện theo pháp luật của cty

• Thread starter winter79
  • Ngày gửi
W

winter79

Sơ cấp
18/12/07
83
1
0
HCM
Bên mình người đại diện theo pháp luật của cty là Chủ tịch HĐTV theo giấy phép KD, Vậy khi ký báo cáo thuế, mình có fải làm quyết định bổ nhiệm gì ko?
Vì mình thấy GĐ thường ký mấy cái báo cáo này?
Cảm ơn các bạn

D

dola_vn2002

Thành viên thân thiết
16/3/06
76
0
6
hanoi
Bên mình người đại diện theo pháp luật của cty là Chủ tịch HĐTV theo giấy phép KD, Vậy khi ký báo cáo thuế, mình có fải làm quyết định bổ nhiệm gì ko?
Cảm ơn các bạn
Bạn phải có biên bản họp hội đồng quản trị có sự chập nhận của các thành viên về việc Chủ Tịch HDQT kiêm luôn chức giám đốc là ok đấy:two:

T

tranbinh200780

Thành viên thân thiết
25/2/08
345
2
18
37
Thành Phố Hồ Chí Minh
Cảm ơn các bạn
Báo cáo cho thuế, các cơ quan khác là người đại diện theo pháp luật.Nếu chủ tich hội đồng thành viên là Giám đốc thì đưa cho ông ta ký.
Chào

N

nghowalk

Thành viên thân thiết
3/12/07
156
0
0
36
Lâu Đài Ma
Cảm ơn các bạn
CT HĐQT thường không ở Cty thường xuyên như GĐ. Giờ bạn có thể làm những cách sau :
- Thay đổi người Đại diện Pháp luật của Cty.
- Yêu cầu CT HĐQT làm 1 giấy uỷ quyền cho GĐ, PGĐ, hoặc KTT ký thay 1 số giấy tờ quan trọng như BCT, BCTC...
Nhớ gửi lên CQ THuế 1 bản để họ biết.

Thành viên trực tuyến

• auyeuch
  • nhockiu

Xem nhiều