Thu nhập của người làm kế toán

• Thread starter dola_vn2002
  • Ngày gửi
nguyen kim hue

nguyen kim hue

Cao cấp
15/10/07
520
0
16
Hà Đông - Hà Nội
Đừng dại gì mà vào chỗ nào lung tung, em đây nè, đang chết nghẹt vì đống sổ sách linh ttinh.

Khổ quá cơ

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhhuong

Trung cấp
27/5/08
73
0
0
Ninh Binh
nghe các bác nói thì nghề kế toán cũng hấp dẫn nhưng mà đau đầu lắm chứ.em mới ra trường thôi nên chẳng dám mơ mức lương cao bây giờ nhưng mà trong tương lai ko xa em cũng muốn làmm trong công ty có quy mô và có chế độ thoả đáng.hihi.mức lương >500USD thèm quá.

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
nghe các bác nói thì nghề kế toán cũng hấp dẫn nhưng mà đau đầu lắm chứ.em mới ra trường thôi nên chẳng dám mơ mức lương cao bây giờ nhưng mà trong tương lai ko xa em cũng muốn làmm trong công ty có quy mô và có chế độ thoả đáng.hihi.mức lương >500USD thèm quá.

ho Ho HO.....năm chem đô nhân mười tám nghìn bằng chín chiệu đồng đóa .....
Nghe thế ai chả hấp dẫn. Tui cũng mới ra trường nè, đi làm có vài tháng thui, nên chưa dám nghĩ mức lương đó. Giừ vẫn là đi học...lấy kinh nghiệm mà thôi...

C

congaconvit

Guest
11/1/08
26
0
0
Phú Thọ
Nếu chỉ làm đơn thuần mỗi việc kế toán thì đúng là lương không cao, công ty mình tuyển kế toán viên lương chỉ khoảng 2M đến 2,5M thôi, còn nếu kiêm cả việc xử lý tài chính( tất nhiên lúc này phải có kinh nghiệm rồi) thì lương trên 5M không quản lý thời gian, điển hình là ở công ty tôi( 1 công ty TNHH vừa vừa thôi nhé) trả lương cho 1 kế toán đã có kinh nghiệm qua mấy kỳ quyết toán thuế là 7M/ tháng làm 4h/ngày, và 5 ngày/tuần thôi đấy

Tôi thấy giờ có rất nhiều kế toán không có tâm nghề nghiệp, không vững nghiệp vụ cơ bản và không có trách nhiệm với Công ty mình nhận làm, họ chỉ làm tốt việc báo cáo tờ khai hàng tháng, còn đến kỳ BCTC năm thì cho Dn đúng 1 bản BCTC, còn không hề thấy có 1 loại sổ sách nào...có kế toán còn nhận một lúc rất nhiều công ty rồi cuối cùng "đem con bỏ chợ"
...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA