em đang vô hướng về kế toán,các an chị giải đáp dùm em

• Thread starter kadip
  • Ngày gửi
K

kadip

Guest
17/3/08
6
0
0
35
Dong Thap
em đang là sinh viên năm 2 kế toán tổng hợp.em học rất nhiều môn nhưng không biết nó sẽ ứng dụng vào đâu?em muốn biết công việc của một kế toán trên thực tế la như thế nào,em sẽ phải làm những gì?em cần phải có những kỹ năng gì.và kế toán tổng hợp như em sẽ làm những công việc gì hả mấy anh chị? mong các anh chị giải đáp dùm em.cám ơn rất nhiều:pepsi:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dothiem

Guest
28/3/08
2
0
0
ha long
mọi người ơi em cũng vậy. em lại còn học tại chức nữa cơ. em học thấy thầy cô giảng chẳng nhiệt tình gì cả, lại chẳng giảng hết kiến thức nữa. có phải là học tại chức mà chưa qua lớp đào tạo kế toán nào thì không thể làm được kế toán phải không ?

B

bt872003

Guest
11/1/08
35
0
0
36
Tp HCM
phải học xong hết thì bạn mới hiểu rõ mình làm gì chứ. Giống như mình đây, đang là sinh viên thực tập, chỉ khi vào công ty thực tập mình mới hiểu thực sự công việc kế tóan đó
Thân

K

kadip

Guest
17/3/08
6
0
0
35
Dong Thap
phải học xong hết thì bạn mới hiểu rõ mình làm gì chứ. Giống như mình đây, đang là sinh viên thực tập, chỉ khi vào công ty thực tập mình mới hiểu thực sự công việc kế tóan đó
Thân
minh hoc ke toan doanh nghiep,vay minh se lam tat ca cac cong viec hay la minh chi lam mot viec nhu :ke toan luong,ke toan chi phi,ke toan gia thanh..vay cac ban

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
em đang là sinh viên năm 2 kế toán tổng hợp.em học rất nhiều môn nhưng không biết nó sẽ ứng dụng vào đâu?
Học đi em, học rồi sẽ biết nó ứng dụng vào đâu.

em muốn biết công việc của một kế toán trên thực tế la như thế nào,
Trên thực tế, kế toán ở các DN nhỏ là đa năng nhất, làm đủ tất tật từ văn thư, nhân sự, trực điện thoại ... và chỉ khi nào rảnh mới làm kế toán :005:

em sẽ phải làm những gì?
Em sẽ làm theo lời sếp, chân lý là ý thủ trường :mrstraetz

em cần phải có những kỹ năng gì.
Cần phải có một trái tim khỏe và một bộ mặt lạnh để cán bộ thuế không thể đoán được mình đang ... sợ :wall:

và kế toán tổng hợp như em sẽ làm những công việc gì hả mấy anh chị?
Sẽ làm được tất cả những gì mà em muốn làm, chỉ những gì em không thích làm hoặc em không muốn làm thì em sẽ không làm được mà thôi. :037:

mong các anh chị giải đáp dùm em.cám ơn rất nhiều:pepsi:
Giải đáp thế cho vui thôi, tự tin lên mà học em nhá. Mới có nửa chặng đường thôi và đó mới chỉ là những điều cơ bản. Học gì rồi cũng có ích cả, không bổ đầu thì bổ chân mà lị.

N

nguyenngochung

Guest
em đang vô hướng về kế toán,các an chị giải đáp dùm em

--------------------------------------------------------------------------------

em đang là sinh viên năm 2 kế toán tổng hợp.em học rất nhiều môn nhưng không biết nó sẽ ứng dụng vào đâu?em muốn biết công việc của một kế toán trên thực tế la như thế nào,em sẽ phải làm những gì?em cần phải có những kỹ năng gì.và kế toán tổng hợp như em sẽ làm những công việc gì hả mấy anh chị? mong các anh chị giải đáp dùm em.cám ơn rất nhiều
-> :060: Cái việc này còn nhiều người đang mơ hồ lắm, thậm chí đến năm cuối mà chưa hình dung được mình phải làm những gì khi ra trường? và nhiều câu hỏi cho các bạn sinh viên về vấn đề này; Kế tóan là những con số Nợ, Có, -> là những con số biết nói...... Khi học thì sẽ có được một nền tản thì khi đi làm áp dụng tìm hiểu, học hỏi sẽ biết nhiều về kế tóan và sẽ biết kế tóan làm gì :ladiesman

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Mới là sinh viên năm 2 thôi mà than thở vậy thì sao có tinh thần chiến đấu cho đến khi ra trường được em?!!!:049: Cái gì cũng cần có nỗ lực và quyết tâm thì mới làm được chứ. Cứ cố gắng chăm học vào em àh, Lý thuyết em nắm vững rồi thì ra thực tế em mới đủ khả năng chống chọi chớ!!! tuy rằng có một số vấn đề sẽ khác so với những gì em học nhưng cốt lõi vẫn là những gì em đã và đang học trên ghế nhà trường.Cây muốn mọc thì cũng cần có hạt để nẩy mầm...
Đừng nản chí, lòng quyết tâm sẽ mang lại cho em những thành quả tốt. Chúc em vui và học chăm.
Thân ái chào quyết thắng!!!:banana::banana::banana:

L

luankt44a

Guest
23/3/08
36
0
0
43
Hanoi
Bạn cần phải học nhiều hơn thế cơ. Kiến thức tại nhà trường còn thiếu nhiều lắm.

T

tuyetnhung2002

Guest
19/3/08
1
0
0
Bac Ninh
Theo mình bạn cứ học tốt ở trong trường đi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA