Hướng dẫn: Thanh quyết toán của chủ đầu tư?

• Thread starter hant185
  • Ngày gửi
H

hant185

Guest
24/3/08
19
0
0
Hà Nội
Các anh chị em ơi, em học ngành kế toán, mới ra trường, làm thanh quyết toán công trình của ban quản lý dự án của chủ đầu tư. Em chẳng có kinh nghiệm gì cả. Các anh chị giúp em với. huhu...

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kathylove

Guest
23/3/08
23
0
0
40
Ha Noi
Bạn kiểm tra lại toàn bộ chứng từ xem vật tư, nhân công, máy, chi phí chung phù hợp với quyết toán hay không? Các đội đã cấp đủ hoá đơn chưa? Bạn cũng đọc lại hợp đồng giao khoán đội xem có bị trừ % chi phí quản lý hay không? và kiểm tra xem bên đội họ có xuất đủ 100% hoá đơn cho bên bạn không? Nếu chỉ xuất phần hoá đơn trong phạm vi hợp đồng thì bạn phải lo đầu vào cho % chi phí quản lý đó. nói chung là có rất nhiều vấn đề cần giải quyết, bạn mới ra trường mà đã làm quyết toán công trình của chủ đầu tư thì cũng khó khăn đấy. Nên hỏi trực tiếp những người xung quanh bạn vì những người đó có kinh nghiệm sẽ giúp bạn nhiều hơn.

Y

ymna

Trung cấp
24/10/07
83
1
0
HCM
Các anh chị em ơi, em học ngành kế toán, mới ra trường, làm thanh quyết toán công trình của ban quản lý dự án của chủ đầu tư. Em chẳng có kinh nghiệm gì cả. Các anh chị giúp em với. huhu...
cụ thể là bạn muốn gì nhỉ? công trình tính chất thế nào? nguồn vốn đầu tư cho công trình là vốn tự có của Chủ đầu tư, vốn ngân sách hay...? Bạn nói rõ hơn đi, tôi có thể giúp được.
Thân ái!

N

ntnghia

Guest
16/11/07
9
0
0
Thái Nguyên
Chào bạn Ymana! Mình cũng có vấn đề như bạn hant185. Mình rất mong bạn giúp mình!
Mình ở BQLDA (ban mình là ban kiêm nhiệm) Năng lượng nông thôn II.
Nguồn vốn của mình gồm vốn đối ứng của tỉnh và vốn vay của WB.
Mình muốn hỏi:
1. Vốn đối ứng dùng để chi tẫt cả các hoạt động của ban gồm: chi phí ban quản lý, chi mua tài sản.... Mình hạch toán, làm báo cáo như thế nào?
2. Vốn vay WB dùng để chi cho mua hàng hoá và xây lắp ( nguồn vốn này thông qua Ngân hàng phát triển). Mình sẽ hạch toán như thế nào.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của bạn!
Bạn có thể cho mình số điện thoại hay nick để trao đổi được không?

M

momdet

Trung cấp
12/5/08
198
0
0
TP.HCM
Chào bạn Ymana! Mình cũng có vấn đề như bạn hant185. Mình rất mong bạn giúp mình!
Mình ở BQLDA (ban mình là ban kiêm nhiệm) Năng lượng nông thôn II.
Nguồn vốn của mình gồm vốn đối ứng của tỉnh và vốn vay của WB.
Mình muốn hỏi:
1. Vốn đối ứng dùng để chi tẫt cả các hoạt động của ban gồm: chi phí ban quản lý, chi mua tài sản.... Mình hạch toán, làm báo cáo như thế nào?
2. Vốn vay WB dùng để chi cho mua hàng hoá và xây lắp ( nguồn vốn này thông qua Ngân hàng phát triển). Mình sẽ hạch toán như thế nào.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của bạn!
Bạn có thể cho mình số điện thoại hay nick để trao đổi được không?
Này bạn YNMA bạn nói giúp được sap thấy ko trả lời cho bạn i là sao.:eek:fftopic:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA